PDA

View Full Version : Ý chí của mọi người đến đâu nếu có chiến tranh

Mr_zoro
11-09-2008, 11:29
Các bác cứ nói TQ nó định chơi vietnam ah hay thằng Mỹ thì sao ?
Nếu xảy ra chiến tranh thì bác sẽ thế nào

1--/ Chạy ra nước ngoài
2--/ Cầm súng ra trận
3--/ Ở nhà hack mạng nó chơi

Riêng em đang học năm cuối thấy oải quá , nếu có chiến tranh thà cầm súng ban nhau chí chóe còn đỡ căng thẳng hơn việc học như bây giờ

Em hỏi mấy thằng cùng lớp 70% chúng nó khoái cầm súng hơn ( chắc tại chơi cs , đotkich nhiều quá hay sao ý :d )

saomain
11-09-2008, 12:15
e chọn phương án 1(nghĩ đến mình trước,tổ quốc tính sau,chắc bị mọi người chửi te tua cho coi),mà ko chiến tranh thì e cũng ra nước ngoài (để kiếm thêm thu nhập).Nói chung là thích ra nước ngoài (tinh thần hướng ngoại của e hơi cao,còn hướng nội hầu như hổng có).

Vịt Lộn
11-09-2008, 12:22
1 là đúng. Tổ quốc có nghĩ tới dân bao giờ đâu mà.

saomain
11-09-2008, 12:34
thấy chỉ có phương án 1 hợp lý (mặc dù mang tiếng).Phương án 2 thấy ko ổn lắm,vì lúc chiến tranh thiệt thì có trời mới biết mấy bác lãnh đạo nghiêng về phe nào (mấy bác cán bộ của ta "nhạy bén" lắm,gió chiều nào theo chiều đó,ko chừng nếu TQ đánh thiệt có khối bác sẵn sàng làm tay trong cho nó)=>mình chiến đấu rốt cuộc cũng chẳng được gì,lại lãnh đạn thay cho mấy bác cán bộ (mà lỡ có thắng thì hổng chừng mấy bác cán bộ sẽ tự nhiên nhảy ra lãnh công).Phương án 3 thì so lượng hacker của TQ với VN thì sợ mình chưa kịp vô mạng để hack thì nó hack mạng mình mất tiêu rồi.Vote cho phương án 1.

xipam
11-09-2008, 12:34

câu nói tối nghĩa nhất mà mình thấy ở DDTH :lick:

saomain
11-09-2008, 12:41
biểu tình hoàng sa trường sa các bác cũng ko cho,vậy hi vọng gì mấy bác lãnh đạo nữa.Đánh để hi sinh cho mấy bác ấy ah,"không có gì quý hơn mạng sống của mình",Độc lập tự do xong cả nhà chết hết cũng như ko,chuồn là thượng sách.

cái nick đó
11-09-2008, 12:44
Chả phương án nào xài được :D, có chiến tranh thì em ko đánh cũng ko trốn, em dí súng vào đầu các bác bắt ra trận thay em lol

future_star
11-09-2008, 13:12

cái này là đúng nhất

dolysheep
11-09-2008, 13:15

1--/ Chạy ra nước ngoài
2--/ Cầm súng ra trận

Riêng em đang học năm cuối thấy oải quá , nếu có chiến tranh thà cầm súng ban nhau chí chóe còn đỡ căng thẳng hơn việc học như bây giờ

Em hỏi mấy thằng cùng lớp 70% chúng nó khoái cầm súng hơn ( chắc tại chơi cs , đotkich nhiều quá hay sao ý :d )

Mấy ông mê chơi điện tử cho cầm khẩu súng thật thì đái ra quần ngay.

Chiến tranh là PHI NGHĨA. Kẻ mong muốn chiến tranh chỉ có thể là những con quỷ.

C.S.G
11-09-2008, 13:16
Phương án 2. Đấu tranh chống lại giặc ngoại xâm, chịu khó áp dụng kỹ năng luồn lách, nâng bi bợ đít thế nào hết chiến tranh cũng được vào Đảng! :D

phan_nguyen
11-09-2008, 13:27
vậy nhất trí ha, chọn phương án 1

Vui365
11-09-2008, 13:56
Phương án này mới hay nè: Làm 1000 quả ngư lôi bằng tre, thả ra chỗ nào mà giặc đang chiếm đấy, không ăn được thì đạp cho nổ banh hết luôn lol

lee_huynh306
11-09-2008, 16:54

1--/ Chạy ra nước ngoài
2--/ Cầm súng ra trận

1. Có chiến tranh tự nhiên Lào, Capuchia và TQ sẽ đóng cửa biên giới. Đường biển thì tàu đâu mà đi:crying:
2. Chết 99%.
3. Thời bình mà mạng còn lê lếch, chiến tranh nổ ra ở đó mà có mạng để cho hack:lick:
Túm lại: :bored:

anhdaikho_vt
11-09-2008, 17:10
Túm lại là sao bác ? Sao đang nói tự nhiên ngưng vậy ?

Phương án 1 ha. OK ! Quyết định vậy đi

Ai bùn tui chịu =))

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Túm lại là sao bác ? Sao đang nói tự nhiên ngưng vậy ?

Phương án 1 ha. OK ! Quyết định vậy đi

Ai bùn tui chịu =))

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Oái, mạng lagg wá nên trùng từa lưa. Bác Mod del bớt giùm tui cái.