PDA

View Full Version : các bác cho em hỏi chút về kết nối internet

vedaybennhau2007
10-09-2008, 19:22
Tình hình là thế này,em đang dung modem DATA ROUTER 2 PORT của viettel (được khuyến mại)tuy không vào internet nhưng đèn link ADSL vẫn cứ nhấp nháy đều đều.Xem biểu tương của kết nối thấy các con số báo down load và upload vẫn nhảy liên tục.Không hiểu vì sao.Các bác có cao kiến gì giúp em với.Em thử để máy tính chạy khoảng 30 phútvà không vào bất kỳ trang web nào,nhưng kiểm tra thấy dung lượng nhận và gửi là 10Mb.
[http://i82.photobucket.com/albums/j278/cuongvanchuong/connecinternet.jpg

cuongchu
10-09-2008, 19:57
Tình hình là thế này,em đang dung modem DATA ROUTER 2 PORT của viettel (được khuyến mại)tuy không vào internet nhưng đèn link ADSL vẫn cứ nhấp nháy đều đều.Xem biểu tương của kết nối thấy các con số báo down load và upload vẫn nhảy liên tục.Không hiểu vì sao.Các bác có cao kiến gì giúp em với.Em thử để máy tính chạy khoảng 30 phútvà không vào bất kỳ trang web nào,nhưng kiểm tra thấy dung lượng nhận và gửi là 10Mb.
chao ban
theo kinh nghiem cua minh thi co the modem cua ban bi set danh. tren may tinh van nhan ra nhung vao mang ko duoc. ban thu dung modem ỏ router khac xem. mchuc thanh cong

cuongvanchuong
10-09-2008, 20:31
Nhưng bác hiểu sai ý của em rồi.Máy tính của em vẫn vào mạng bình thường nhưng lạ 1 cái là minh không vào bất kỳ trang web nào mà đèn link tín hiệu ADSL vẫn sáng nhấp nháy.Bình thường theo em hiểu là đèn tin hiệu ADSL chỉ sáng nhấp nháy khi mình vào trang web nào đó,còn không thì nó chỉ sáng bình thường không nhấp nháy.Em nghi là có virut đang gửi thông tin về cho chủ nhân của nó.
Em đã cài lại máy và đã ok rồi.Bây giờ chỉ khi vào mạng nó mới nhấp nháy thôi.

hoang trieu
10-09-2008, 21:00
có thể máy bạn đã nhiễm vi rut hoặc chương trình gián điệp. các chương trình trình sẽ tự độn gửi đi các dữ liệu của bạn.
thường thì mỗi khi sài internet song thì mình disable ngay. để chắc ăn thôi

tranhung57
11-09-2008, 05:31
Cậu chú ý có thể lúc này dưới thanh Taskbar có 2 biểu tg kết nối , 1 cái là "Local Area...." 1 cái là "Intelnet connection" Cậu Disconnect cái "Intelnet Connection" ( Nó là cái hình bên phải )
Vào Control Panel \ Network Connections cũng sẽ thấy có 2 kết nối....ta có thể unintall cái Intelnet Connection = Control Palnel \ Add or remove...\Add/Remove window....bỏ chọn ở mục Networking Services Next ... OK....Kô cần khởi động lại máy nhé .

OK?

ngondensang2007
11-09-2008, 08:45
thì vịt teo họ chơi theo kiểu cứ bật modem nên là bị mất xèng rùi cho dù ko zô trang web nào cả.
Nhìu người bị dính oan đòn này rồi đó ai bảo cứ thích modem khuyến mại làm chi

tranhung57
12-09-2008, 07:41
thì vịt teo họ chơi theo kiểu cứ bật modem nên là bị mất xèng rùi cho dù ko zô trang web nào cả.
Nhìu người bị dính oan đòn này rồi đó ai bảo cứ thích modem khuyến mại làm chi

Kô phải tại Modem khuyến mại nhé Bác thay Mdem khác vào vẫn vậy , trong 1 tháng bác dùng vài ngày rồi tắt Modem đi vẫn vậy , đó là cách tính theo "phong cách VT" kô chỉ giêng ADSL cả cước ĐT VT cũng vậy "Hãy nói theo cách của bạn và TÍNH theo cách của tôi"

vedaybennhau2007 cứ làm như tôi đi

cuongvanchuong
20-09-2008, 07:49
Cảm ơn ý kiến của các bác.Em đã làm như bác Tranhung57 rồi nhưng disconnec cái "Intelnet Connection" thì không vào được mạng luôn.

bapngo1
20-09-2008, 15:33
bữa trước tui có hỏi ông thợ của bưu điên ổng nói là chỉ khi nào cái đèn ADSL sáng thì máy mới vòa mạng đc .Còn nó ko sáng hoặc nhấp nháy là ko có mạng . Cái modem của tui nó vẩn sáng đều đều mà có thấy hao phí gì đâu

ngondensang2007
20-09-2008, 15:35
bữa trước tui có hỏi ông thợ của bưu điên ổng nói là chỉ khi nào cái đèn ADSL sáng thì máy mới vòa mạng đc .Còn nó ko sáng hoặc nhấp nháy là ko có mạng . Cái modem của tui nó vẩn sáng đều đều mà có thấy hao phí gì đâu

đèn ADSL nhà tui phải nháy liên tục thì mạng mới ngon lành cành đào
Xài Dlink
may mà ông kỹ thuật của VNN ko gặp tui xong thì tắt đài