PDA

View Full Version : cần giúp gấp__hot-hot.......?????

kimtulong
10-09-2008, 08:23
chào cả nhà..máy của em tự dưng check ổ lâu và thông báo :cpu...loadding ero.kèm theo là không nghe dc nhạc + hình ảnh của video bị nhòe nhoẹt.mặc dù thông báo đã cài driver rồi.em cài lại window nhưng vẫn không ăn thua ji cả.bệnh vãn ko biến chuyển la mấy.->cài drive khác vào thì khắc phục dc hình ảnh của video bị nhòe nhoẹt.nhưng hình lại chạy như đang tua (chay nhanh hơn bình thường)con thông báo "cpu...loadding ero" khi khơi động thì vẫn vậy.có phải máy em bị lỗi driver + cpu ko? mong các bác chỉ dùm em đang cần gấp.cảm ơn cả nhà nhiều.

garungh5n1
10-09-2008, 09:38
Bạn dang dung chuơng trình j để xem video the, bạn xem video duôi la j?

asimo_dangkhoa
10-09-2008, 09:52
check ổ lâu và thông báo :cpu...loadding ero.kèm theo là không nghe dc nhạc + hình ảnh của video bị nhòe nhoẹt.mặc dù thông báo đã cài driver rồi.

Bệnh này lạ đó nha, máy mình cũng hay check ổ nhưng mình cũng không để ý là có dòng này trên máy lần nào hay không.
Cái vụ audio+video bạn nên kiểm tra kỹ lại xem,driver nè, định dạng video nè(có khi video chất lượng thấp nên bị nhòe nhoẹt đó thôi), Play nhạc nhanh như đang tua có thể bạn vô tình bật chức năng speed up của Player rùi, cần kiểm tra lại. Bạn có thể chạy nhiều file Video khác nhau trên nhiều Player khác nhau xem thế nào.

Chắc không phải do CPU đâu đừng quá lo lắng,Nếu không thật an tâm hãy màng ra trung tâm máy tính nào đó tin cậy để nhờ họ giúp đỡ cho.

Chúc vui!!

kimtulong
10-09-2008, 13:03
mình đang dùng media 11.và chạy nhac hình đuôi avi,wmv...nhac tiêng không có. còn video thi lần trước mình vẫn xem bình thường mà.