PDA

View Full Version : Tháo bỏ win vista giả

MeoConXauXi_Va
10-09-2008, 07:57
Các bác ơi,
em cài phần mềm thiết lập win vista giả và bây giờ em tháo nó ra...không được, bác nào biết chỉ giúp em, chẳng lẽ em phải mang máy ra tiệm sao? hjxhjx.

phomacsudoi
10-09-2008, 09:12
bro vô safe mode gở thử, nếu không được nửa thì lên google tải chương trình your!Uninstall Program về mà remove nó đi

MeoConXauXi_Va
13-09-2008, 08:08
nhưng em không bit cái chương trình đó!Bác chỉ dùm em với!

superthin
13-09-2008, 08:12
nhưng em không bit cái chương trình đó!Bác chỉ dùm em với!

Hehe, có sức chơi thì có sức chịu, kêu trời cái nỗi gì. Một khi cài phần mềm mà không tham khảo xem liệu nó sẽ tạo ra vấn đề gì và mình có khả năng đương đầu thì tốt nhất là mang ra tiệm để người ta dạy cho một bài học.

Tìm một đĩa khởi động DOS, xong xóa bỏ nguyên các thư mục chứa phần mềm Windows Longhorn giả kia đi, xong rồi thì mở các thư mục ẩn trên máy để lấy được file .DAT chứa registry thời xa xưa trước khi cài cái phần mềm chết tiệt ấy chép đè lên các file chứa registry hiện tại.

MeoConXauXi_Va
13-09-2008, 13:18
Hehe, có sức chơi thì có sức chịu, kêu trời cái nỗi gì. Một khi cài phần mềm mà không tham khảo xem liệu nó sẽ tạo ra vấn đề gì và mình có khả năng đương đầu thì tốt nhất là mang ra tiệm để người ta dạy cho một bài học.

Tìm một đĩa khởi động DOS, xong xóa bỏ nguyên các thư mục chứa phần mềm Windows Longhorn giả kia đi, xong rồi thì mở các thư mục ẩn trên máy để lấy được file .DAT chứa registry thời xa xưa trước khi cài cái phần mềm chết tiệt ấy chép đè lên các file chứa registry hiện tại.

Sao bác lại bảo em như thế, tại em không bit chứ bộ, nếu em bit thì em sẽ không làm đâu, nhưng em thật lòng cảm ơn bác đã giúp đỡ em trong trường hợp khó khăn này!