PDA

View Full Version : Máy tính bị khởi động lại liên tục

thangtromtheki
09-09-2008, 21:15
Không hiểu tại sao cứ mỗi lần vô chạy xong và vào được Windows, chưa hiện hết cái Icon ngoài destop thì máy tính của mình vị treo trong 3 hay 4 giây rồi động khởi động lại máy và bị liên tục như vậy. Các bạn cho mình biện pháp khắc phục đi.Thanks

windows_xp2
10-09-2008, 00:45
Không hiểu tại sao cứ mỗi lần vô chạy xong và vào được Windows, chưa hiện hết cái Icon ngoài destop thì máy tính của mình vị treo trong 3 hay 4 giây rồi động khởi động lại máy và bị liên tục như vậy. Các bạn cho mình biện pháp khắc phục đi.Thanks
Trước tiên bạn nên tháo máy ra để vệ sinh, bảo dưỡng máy (tháo ram, các loại card rời ra lau chân, kiểm tra quạt tản nhiệt cho chip) -> không được -> cài lại windows -> không được -> tìm lỗi các thiết bị như ram, nguồn, ổ cứng, mainboard,...

The Old Man
10-09-2008, 02:24
Nên dể dành chuyện cài lại Windows là chuyện cuối cùng.:punk:

tme_power
10-09-2008, 02:31
Thủy bỏ đĩa boot vào quét virus xem chắc bị con virus gì chơi đây

TheLeader102
10-09-2008, 11:33
Thủy bỏ đĩa boot vào quét virus xem chắc bị con virus gì chơi đây
Chính xác đó. Trước tiên bạn nên quét virus (từ DOS hoặc từ Safe_mode). Nếu vẫn bị thì Windows đã bị lỗi. Cuối cùng là sẽ Ghost hoặc cài mới.

thangtromtheki
10-09-2008, 18:03
Mình đã gài Phần mèm đóng băng vào máy lâu rồi,cả tuần này chưa phá băng ra thế mà vẫn bị. còn cài lại Window thì mình bị hỏng mất ổ cdrom nên không cài Window được. còn Ghót thì mình lại ko có file ghost. các bạn còn cách nào khác thì giúp mình với

hoang trieu
10-09-2008, 21:05
đóng băng chỉ giúp bạn bảo vệ tương đối thôi. nếu cd rom của bạn bị hư thì bạn có thể mượn ổ cd về cài lại, hoặc mượn được ổ cd rom rồi đi mua đĩa ghost về ghost lại cho nhanh. giờ không có cd rom khác gì đi cày mà không có trâu

yeucine
10-09-2008, 21:21

Thường là do Ram. Còn Ram thế nào thì lại tùy trường hợp.

windows_xp2
10-09-2008, 23:38
hoặc mượn được ổ cd rom rồi đi mua đĩa ghost về ghost lại cho nhanh
Không nên cài đặt windows bằng đĩa GHOST. Vì windows trên các đĩa GHOST chạy không ổn định, có nhiều lỗi. Hãy cài đặt windows bằng đĩa cài windows. Bạn chỉ cần bỏ ra 1 giờ đồng hồ để cài đặt windows + chỉnh sửa + cài đặt driver + các ứng dụng cần thiết sau đó dùng GHOST để backup lại. Khi nào windows bị lỗi thì restore lại để dùng. Làm như vậy thì máy của bạn sẽ chạy ổn định hơn, ít bị lỗi hơn.

hai147258
11-09-2008, 21:19
chinh xac.gio ai con dung ghost nua.quet vỉut la chac an.con khong thi di mua o cd rom cu ve ma dung.co 40.000 mot cai day ray do thoi.vao duoc win roi ma khong khac phuc duoc that la te