PDA

View Full Version : Where to study English ?!!

sentiano
13-07-2003, 22:39
Study English, high quality, low school fees ! Do you want it ? Quick ! quick !

Lord_of_monsters
15-07-2003, 13:14
bác tự học chứ sao nữa, không mất tiền giá lại re chứ sao, bác tự học vừa nhanh vừa chắc không đi đâu mà mất mát cả

NoZ
26-07-2003, 09:41
Mặc dù nói tự học là điều rất tốt cho tất cả chúng ta. Nhưng theo tôi, tự học tiếng Anh không phải là dễ. Bạn có thể tự học về Văn phạm, tự rèn luyện về Reading, và Writing. Nhưng Listenning và Speaking e rằng khó mà tự học được. Bạn cần có một môi trường mà trong đó, bạn có dịp sử dụng English hoàn toàn. Chỉ có sử dụng tiếng Anh thật thường xuyên, bạn mới có thể nhanh chóng tiến bộ được vì việc học tiếng Anh nói riêng hay học một ngoại ngữ nói chung là việc rèn luyện các phản xạ của bạn. Khi bạn ở trong một môi trường thích hợp, luôn sử dụng tiếng Anh khi có thể thì các phản xạ nghe, nói, cũng như kiến thức về văn phạm, từ vựng sẽ phát triển nhanh hơn.

sentiano
26-07-2003, 10:30
Điều mà NoZ nói cũng là cái mình muốn nói, có 1 môi trường học AV với giáo viên người bản xứ , luyện cho mình phản xạ tốt với những tình huống thực tế, mà học phí thì đang trong chương trình khuyến học cũng khá mềm đấy các bạn !Hãy nắm bắt cơ hội !

sentiano
26-07-2003, 21:41
bạn nào có nhu cầu thì hãy liên lạc với mình nhé : sentiano@yahoo.com