PDA

View Full Version : laptop HP không cài được win XP

Misuji
08-09-2008, 09:52
Các pro chỉ dzùm mình cái láptóp của mình có cài win Víta bản quyền nhưng mà chỉ có một ổ C thội. Mình chia lại nhưng không có cách nào cài được Win XP. Giúp mình với thank nhiều

thanhnam852005
08-09-2008, 09:57
Bạn ra tiệm mua đĩa cài windows có hỗ trợ ổ đĩa Sata là về oke thoi à,do cái đỉa win của bạn ko tuong thích với ổ cứng Sata thôi

philucoder
08-09-2008, 11:58
Bạn chỉ vào cmos và disible sata đi thì cài được ngay thôi mà chúc bạn thành công nhé

squall86
08-09-2008, 13:57
Các pro chỉ dzùm mình cái láptóp của mình có cài win Víta bản quyền nhưng mà chỉ có một ổ C thội. Mình chia lại nhưng không có cách nào cài được Win XP. Giúp mình với thank nhiều

cài Xp trước rùi mới cài vista (C,D), mua đĩa xp có sp driver sata về cài

Misuji
08-09-2008, 20:48
các ơn các bồ nha mình sẽ thử

anhbeu
08-09-2008, 21:18
lên updatesofts.com tìm bản XP OEm của HP mà down
cài tốt + có bản quyền
mỗi tội ko có driver cho XP
hết dùng

superthin
08-09-2008, 22:10
Bạn chỉ vào cmos và disible sata đi thì cài được ngay thôi mà chúc bạn thành công nhé
Có những máy SATA thứ thiệt không compatible với IDE cũ đâu, làm gì có chỗ mà Disable. Gặp trường hợp này, chỉ có đi mượn một máy Windows XP nào đó có nối mạng và tải về một phần mềm gọi là nLite. Phần mềm này sẽ có nhiệm vụ là phân rã đĩa source cài đặt Windows XP ra để ta đóng gói lại có tích hợp Driver SATA để trong quá trình cài đặt Windows XP nó chịu nhận ra ổ đĩa SATA. Driver cho SATA có thể tìm thấy tại bài viết này. (http://www.pcworld.com.vn/pcworld/magazine.asp?t=mzdetail&atcl_id=5f5e5d5d585a5a)

Chú ý: nếu máy xách ta mà còn có ổ đĩa mềm (dân chơi thứ thiệt và tiết kiệm từ byte mới còn ổ mềm) thì vấn đề trên giải quyết dễ dàng khi cài Windows XP, chỉ cần nhét ổ mềm có chứa Driver SATA vào và bấm F6 khi màn hình cài đặt hiện lên ở các bước đầu tiên.

sonbd2
13-09-2008, 09:17

Xem ở đây http://www.ddth.com/showthread.php?t=216600