PDA

View Full Version : máy bị mất password

thisiluat
07-09-2008, 08:57
các anh chị pro ơi! làm ơn giúp em vấn đề này với nha:
hôm qua, khi tải bitditfender về máy để diệt virut. và sau đó em có tải thêm "dap", update một số file trong window.
nhưng không hiểu tại sao khi khởi động lại máy thì gõ vào password thì chỉ xuất hiện ảnh nền máy tính rồi sau đó bị log off.
em muốn hỏi cách khắc phuc?
dữ liệu trong máy có bị mất hết không ha?
ai trả lời hộ em với.em đang cần gấp.
em cảm ơn trứơc nha.

thisiluat
07-09-2008, 09:13
uả. sao lại vô đây quảng cáo ta.

onngoai
07-09-2008, 09:15
Bạn dùng đĩa Hiren boot để phá pass, chưa mất dữ liệu đâu bạn.
Còn ông ThanhThuy ông rao vặt thì ra mục rao đi ông. Tôn trọng mọi người và tôn trọng mình tí chút.

thisiluat
07-09-2008, 09:30
cám ơn anh nha. nhưng em hỏi xíu nữa nha.
nhưng không hiểu tại sao khi khởi động lại máy thì gõ vào password thì chỉ xuất hiện ảnh nền máy tính rồi sau đó bị log off.
tức là pass này vẫn đúng mà.vậy có thể là do lỗi wwindow không nhỉ?

onngoai
07-09-2008, 09:33
Vậy 100% bị virut rồi. Rất tiếc là tớ chỉ có cách duy nhất là cài lại Win. Nhớ diệt virut sạch sẽ nhé. Chúc thành công

thisiluat
07-09-2008, 09:45
ủa. vo lý thiệt đó.
trước đó em có dow bitditfender về rồi diệt virut rùi mà. thấy phát hiện dc 7, 8 em gì đó. nhưng khing restart lại máy thì lại bị lỗi này. máy em chỉ có duy nhất 1 pas đó thôi à. cài lại win thì mất sạch dữ liệu à anh?

onngoai
07-09-2008, 10:45
trước khi cài dùng Hiren boot copy lại tất cả những gì mình cần rồi..... bùm

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ủa rô đây quảng cáo ko được sao?
đã có nguyên một mục cho bạn rao vặt quảng cáo. Còn ở đây chỉ để anh em hỏi đáp, hỗ trợ kỹ thuật.
"ăn có nơi, chơi có chỗ"

ngondensang2007
07-09-2008, 17:52
Vậy 100% bị virut rồi. Rất tiếc là tớ chỉ có cách duy nhất là cài lại Win. Nhớ diệt virut sạch sẽ nhé. Chúc thành công
Bệnh này có cách đây chí ít là vài tháng và không khó đến mức phải cài lại win
Bạn vào diễn đàn lâu đến vậy chắc là phải nhớ đã có bài nói về nguyên nhân này rồi chứ.

@thisiluat : pác chịu khó lang thang lại đọc các bài cũ đi máy pác hiện tại đang bị nhiễm virus logout đó.

Các diệt duy nhất mà em đã từng xài với em này là repair lại win.

@thanhthuy54 : Nếu pác còn làm vậy nữa thì sớm muốn cũng bị mod ban nick.

CNTTSG
07-09-2008, 20:37
Windows tự động log off sau khi quét virus

Windows tự động log off là cú “hồi mã thương” mà một số spyware sử dụng khi bị phát hiện. Chẳng hạn các phần mềm chống virus như Norton AntiVirus, Lavasoft Ad-Aware… phát hiện và xóa tập tin spyware wsaupdater.exe nhưng không sửa thông tin trong Registry. Kết quả Windows không thể hoàn tất quá trình khởi động do thông tin Registry bị sai lệch dù bạn thử đăng nhập bằng một vài tùy chọn khác như chế độ Safe Mode và Last Known Good Configuration. Có vài cách để khắc phục lỗi này tùy vào những công cụ sẵn có, chẳng hạn như sử dụng Recovery Console trong CD cài đặt Windows hoặc trực tiếp chỉnh sửa Registry của Windows bằng tiện ích trong “CD cứu hộ” như Hiren’s BootCD, WinBuilder, Bart’s PE Builder, miniPE.
SỬ DỤNG RECOVERY CONSOLE
Bước 1. Thay thế, đổi tên tập tin userinit.exe bằng Recovery Console.
Khởi động máy với đĩa CD cài đặt Windows. Nhấn phím bất kỳ khi xuất hiện thông báo Press any key to boot from CD.
Trong màn hình Welcome to setup, nhấn phím R (Repair) để khởi động Recovery Console (RC).
Nếu hệ thống cài đặt nhiều hệ điều hành (HĐH) khác nhau, chọn HĐH bị lỗi cần khắc phục (lưu ý: nếu nhấn Enter khi chưa chọn HĐH, chương trình sẽ tự khởi động lại máy).
Nhập mật khẩu của tài khoản thuộc nhóm quản trị (Administrators).
Tại dấu nhắc của RC, gõ các dòng lệnh sau (nhấn Enter sau mỗi dòng lệnh).
cd system32
copy userinit.exe wsaupdater.exe
exit
Bước 2. Khởi động lại máy tính, bạn đã có thể đăng nhập Windows ở chế độ bình thường.
Chọn Start. Run, gõ dòng lệnh regedit và nhấn OK để mở cửa sổ Registry Editor.
Trong khung trái Registry Editor, tìm đến nhánh HKEY_LOCAL_MACHINE’SOFTWARE’Microsoft’Window s NT’CurrentVersion’Winlogon
Ở khung phải, tìm đến mục userinit, nhấn phải chuột trên mục này chọn modify.
Thay thế tập tin wsaupdater.exe bằng userinit.exe, (bao gồm cả dấu “,”) trong mục Value data (thông tin đúng trong trường hợp này là C:\WINDOWS\system32\userinit.exe,
Chọn OK và đóng Registry Editor.
Bước 3. Xóa tập tin wsaupdater.exe
Khởi động lại máy tính, đăng nhập Windows bằng tài khoản thuộc nhóm quản trị (Administrators).
Chọn Start. Run, gõ dòng lệnh %Windir%’system32, nhấn OK (hoặc mở Windows Explorer, tìm đến thư mục Windows’System32)
Tìm tập tin wsaupdater.exe trong thư mục Windows’System32, chọn Delete, nhấn OK xác nhận xóa.
Ghi chú. Việc chỉnh sửa các thông số Registry đòi hỏi phải được thực hiện hết sức cẩn trọng vì chỉ một sơ suất nhỏ cũng có thể khiến Windows hoạt động bất thường, thậm chí không thể đăng nhập được. Do vậy, trước khi tiến hành bất kỳ một chỉnh sửa nào, hãy sao lưu lại cấu hình Registry hiện tại theo các hướng dẫn trong bài “Chăm sóc và bảo dưỡng Windows Registry”

onngoai
08-09-2008, 07:39
Bệnh này có cách đây chí ít là vài tháng và không khó đến mức phải cài lại win
Bạn vào diễn đàn lâu đến vậy chắc là phải nhớ đã có bài nói về nguyên nhân này rồi chứ.

@thisiluat : pác chịu khó lang thang lại đọc các bài cũ đi máy pác hiện tại đang bị nhiễm virus logout đó.

Các diệt duy nhất mà em đã từng xài với em này là repair lại win.

@thanhthuy54 : Nếu pác còn làm vậy nữa thì sớm muốn cũng bị mod ban nick.
nói thật là tơ tham gia lâu rồi. từ cái khi có tên là diendantinhoc... gì đó kia. nhưng có thời gian diễn đàn này không vào được và bận làm ăn nên ko tham gia. Vừa rồi SN tớ, DĐ gửu mail nên mới tham gia trở lại.
Bài phục hồi ấy tớ cũng đọc PCW rồi. nhưng không phải lúc nào cũng thành công. Với lại nếu cài xong mà tắt chức năng phục hồi hệ thống thì khó có thể xài được.

squall86
08-09-2008, 09:16

bó tay, ko phải virus. mua cái đĩa boot minipe j đấy fix registry