PDA

View Full Version : Máy em bị dính chưởng này, help me

Tim Weri
06-09-2008, 18:57
Các pác ơi máy em bị lỗi này lạ lắm :

1. -Máy em chạy trình duyệt IE,Opera,Chrome,... đều ko chạy đc.
2. -Chỉ có mình Firefox là ngon lành.
3. -Các chương trình update của các game hay những chương trình kết nối với mạng đều báo là ko thể kết nối máy chủ.

Em tưởng là bị virus nên dùng cái KIS 8 và KAV 8 về quét khí thế cả máy mà ko thấy con virus nèo cả???
Em ko bík nó bị bệnh gì nữa. Các pác giúp em với

L.T.H
06-09-2008, 19:03
Nên post hình chụp của Task Manager (phần Process) rồi box báo lỗi của các file update lên cho mọi người xem ! Như thế mớicó thể mới hổ trợ . Nhìn bài viết mà ko thấy "bệnh nhân" , bác sĩ giỏi cũng khó chữa :)

tái sinh
06-09-2008, 20:03
hehe, con nay hoi kho day, nhin trong dos moi thay, minh cungx dinh rui (hic khong viet dc tieng viet)
ban dung dos, dung nc hay VOk.. nhin xem se co may file la **.exe minh ko nho no ten gi nua, nhung ban xoa het no di trong tat car cac o, xoa luon ca file explorer.exe ( c:\windowns) sau do tim cai may nao "sach se" paste vao la ok. ah nho khi xoa, tien tay xoa luon ca thung rac ca systemrestor di nhe. no co them 1 con nua trong system32 ay, ban vao start - run - msconfig . sau do vao startup tim xem co no day no la KVOX hay gi gi ay, khong nho, xoa not no di nhe. nho ten no, xoa not cac tu khoa trong regedit nua, hihi con nay diet hoi kho hihi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ah ma neu nhu dinh con nay rui sau do moi cai KAV hay KIS, cai xong ma khong update luon de khoi dong lai rui moi update thi no bao... disable

Tim Weri
07-09-2008, 08:35
Pác nói ko dấu sao em bík đc

Mà dos với vok là gì vậy, em mới nghe lần đầu

lamloyal
07-09-2008, 08:56
bác sĩ dùng từ chuyên ngành sao biết bó tay, hình như 2 thằng này chạy trong màn hình đen thui

Tim Weri
07-09-2008, 11:28
Thiếu gì chương trình chạy trong màn hình đen thui. Chẳng lẽ vô phương cứu chữa sao huhuhuhuhuhhu.

tái sinh
07-09-2008, 14:31
đây rồi, có dấu nhé, hi hôm qua dùng trình duyệt của google ^^. đầu tiên bạn chạy start- run sau đó gó vào msconfig (enter) sau đó chuyển sang thẻ startup và tìm xem có con gì lạ lạ không ( ví dụ : ckvo chẳng hạn.) tìm luôn ở đó sẽ có địa chỉ của nó ( thường thì trong system32) nhớ lấy nó nhé. ghi ra giấy ấy.ok. tiếp theo, mở 1 ổ C hay D tùy. gõ vào thanh địa chỉ C:\autorun.inf (enter) bạn đọc trong đó xem nó cho chạy bằng tệp gì (r1y1 hay wfdd hay gì gì đó) ok. nhớ lấy nó (ghi luôn lần nữa đê). sau đó khởi động lại máy, cho đĩa boot vào hay nếu có linux thì càng hay. dùng boot nhé. start boot CD -- file manager-- VolKov commander. (dùng như NC ấy) bạn tìm và xóa hết các file vừa ghi đi, xóa luôn các file autorun.inf trong tất cacr các ổ nhé. xóa xong. ok bật máy lên. chạy tiếp start-run- gõ vào regedit. ấn Ctrl+F tìm các dòng lênhj có tên như bạn vừa ghi ấy. xóa hết đi. thông thường bạn cũng bị ẩn luôn file nữa đúng không. di chuyển đến đây :HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Cur rentVersion\Explorer\Advanced\Folder\Hidden\SHOWAL L
tìm từ khóa CheckedValue xóa nó đi, sau đó làm lại cái khác tên như thế (click chuột phải, chọn new - DWORD data. sau đó đặt giá trị là 1.
xong rồi, chạy thử các game của bạn xem..hic hic. không đc nữa thì cài lại game và các trình duyệt nhé,. minh chư bit nó sửa file nào trong game và các ctrinh nên cài lại mấy ctrinhf đó, không thì coppy từ máy khác sang. hihihi.

cài KIS8 thì đỡ lo về con này hơn hihi, dù sao kis8 vẫn update đc khi dính con này. KIS7 thì toi luôn. dùng VolKov nhé. ấn Alt+F1 để mở cửa sổ trái F2 mở bên phải. phím Tab để di chuyển sang 2 cột. lên xuống di chuyển trong các cửa sổ. insert để chọn. nếu chỉ dùng để xóa và coppy thì chỉ cần bit F8 xóa. F5 coppy. F10 exit. F7 đổi tên, di chuyển. bạn có thể tìm hiểu thêm khi sdung ctrinh nó hiện các lệnh ở dưới đó. ah còn home -> lên đầu dòng. . End -> xuống cuối. và.. Enter để chọn. hi hi