PDA

View Full Version : Ấn tượng với "Lam xưa"

Co Loa
06-09-2008, 02:03
Người bạn vừ tặng tôi 1 DVD live show ca nhạc của TL với chủ đề "Lam xưa" về nội dung nghệ thuật thì tôi miễn bàn, ở đây tôi muốn chia sẻ cảm nhận của tôi về mặt KT:

1, Chất lượng hình ảnh DVD khá tốt mặc dù quay ở điều kiện thiếu sáng.
2, Âm thanh khiêm tốn với Stereo 2.0 nhưng rất tốt không bị tạp âm nhiều.
3, Kỹ thuật edit khá sáng tạo khiến người xem không nhàm chán, sử dụng 2 ánh chao đèn sân khấu làm KS xuyên suốt DVD rất nhẹ nhàng và phù hợp với chủ đề, thay vì những KS diêm dúa đến bội thực của các live show quay tại VN mà tôi đã xem qua.

Hai điểm khuyết mà riêng tôi đánh giá:

1, Nếu để nguyên khung hình 16:9 nativ vào đĩa này thì sẽ thêm điểm về độ sắc nét của hình ảnh.

2, Khi quay mà sử dụng thêm cần cẩu hay cáp treo mà quay 360 độ khi ca sĩ đang cao trào sẽ tạo không khí trong nhà hát lớn HN vốn dĩ đã nhỏ thêm hoành tráng hơn.

hmduy
07-09-2008, 22:53
mai em đi mua đĩa xem mới đc :D

dat465
22-09-2008, 11:03
"2, Khi quay mà sử dụng thêm cần cẩu hay cáp treo mà quay 360 độ khi ca sĩ đang cao trào sẽ tạo không khí trong nhà hát lớn HN vốn dĩ đã nhỏ thêm hoành tráng hơn."

bác ơi mang cái Doly vào nhà hát lớn HN thì nhà hát lớn HN thành cái studio để quay ca nhạc hay sao ??? Nó xây dựng đâu có thiết kế để mang cái đó vô .

lqkhoi
22-09-2008, 12:52
Vừa coi cóp cái dĩa Lam Xưa, bác Cổ Loa nhận xét về video thôi giờ tôi nhận xét về khía cạnh chính nhé.
Nếu quả thật Thanh Lam hoàn toàn không lipsync bất kỳ bài nào thì quả thật cô ta quả là đáng nể trong làng nhạc VN hiện nay. 1 liveshow có khá ít chuyện thay áo, không nhảy nhót tất cả tập trung vào chuyên môn. Có thể có người thích hoặc không thích với cách xử lý của cô, như tôi chẳng hạn có bài thích có bài không, nhưng phải công nhận giọng của cô vẫn rất khỏe.

Còn về hình vẫn ấn tượng với cái "núi đồi" cao vút qua 2 chiếc áo. Just k/d :))

digitalct
22-09-2008, 19:22
Cô ca sĩ này chủ yếu biểu diễn kỹ thuật giọng hát thôi.

AnhTuanKB
22-09-2008, 19:38
Cô ca sĩ này chủ yếu biểu diễn kỹ thuật giọng hát thôi.
thì ngoài kỹ thuật giọng hát còn gì nữa đâu :lick:

digitalct
22-09-2008, 20:13
Ít có ca sĩ nào có được kỹ thuật như thế.

minhmedia
22-09-2008, 21:28
Chính vì có kỹ thuật nên Thanh Lam là ca sĩ tự do duy nhất từ xưa tới nay đạt được danh hiệu NSUT.

Co Loa
23-09-2008, 02:43
Muốn ngắm đồi núi thì mời bác lên Hòa bình nhé, mà hay thật nhà mấy bác này đang bàn về KT thì các bác lại đi lệch đề thế.
Mời các bác sang BOX khác hay vào www.ham-vui.vn tâm sự cùng em.

Vĩnh Thắng
23-09-2008, 11:50
Mời các bác sang BOX khác hay vào www.ham-vui.vn tâm sự cùng em.
Address Not Found
Firefox can't find the server at www.ham-vui.vn.

Link đó ko vào đc bác Loa ơi! :crying:

hunghoai
23-09-2008, 12:03
Address Not Found
Firefox can't find the server at www.ham-vui.vn.

Link đó ko vào đc bác Loa ơi! :crying:
Ngây thơ quá :lick::lick::lick::lick:

dat465
23-09-2008, 12:28
www.hamvuiclub.net nhé .

CÔng nhận giọng hát của Thanh Lam ít chê , mỗi tội cứ hay Gào lên ......

dualxeon
24-09-2008, 16:43
Sao kỳ thế? Diễn đàn trao đổi link web đen à??? có được không để mình post lên vài chục link chất lượng :D!

Vĩnh Thắng
24-09-2008, 16:49
Sao kỳ thế? Diễn đàn trao đổi link web đen à??? có được không để mình post lên vài chục link chất lượng :D!
Cứ thử đi, tui hông chịu trách nhiệm à nha... :emlaugh: