PDA

View Full Version : Hoi cach ghi CD , CD-RW

general2000vn
12-07-2003, 20:20
Mình có đang muốn mua một CD-RW, khong biết nên dùng CT gì để ghi CD? Mà ghi như thế nào , vì nghe nói ghi data, MP3 , CD nhac , VCD khac nhau. Rối cái gì mà ghi xong phải khóa đĩa lại.
Ai biết xin chỉ giùm, hoặc link giùm tới web nào hướng đẫn. Cụ thể chút với , mình là newbie

levitjose2002
12-07-2003, 21:30
Mình thấy CT ghi dia thi co Nero hay Win on CD 6.0 là tốt nhất đó. Còn CT ghi đĩa xong khóa đĩa lại thì mình không nhớ hihi. Mình sẽ nói cho bạn sau OK.

boy de ghet
12-07-2003, 23:11
Mình có đang muốn mua một CD-RW, khong biết nên dùng CT gì để ghi CD? Mà ghi như thế nào , vì nghe nói ghi data, MP3 , CD nhac , VCD khac nhau. Rối cái gì mà ghi xong phải khóa đĩa lại.
Ai biết xin chỉ giùm, hoặc link giùm tới web nào hướng đẫn. Cụ thể chút với , mình là newbie
Bạn dùng phần mềm Nero 6 được rất nhiều người xài. Có thể download ở đây:
http://www.diendantinhoc.com/showthread.php?t=21413

Còn muốn ghi xong mà khóa lại thì trước lúc ghi đánh dấu chọn vào ô Finalize CD: (Khoá đĩa. Không thể ghi tiếp lên đĩa được nữa)
Còn nếu bạn không đánh dấu vào ô Finalize CD thì lần sau bạn có thể ghi thêm được nữa (nếu đĩa bạn vẫn còn trống ).

general2000vn
14-07-2003, 19:50
mà khóa thì được lợi ích gì không bạn

boy de ghet
14-07-2003, 21:47
mà khóa thì được lợi ích gì không bạn
KHÔNG
Ở hàng người ta khóa để mình không ghi thêm được nữa. Còn dùng ở nhà thì không nên khóa để ghi lại được.