PDA

View Full Version : Card màn hình bị vậy còn sửa được không?

NothingCtrl
03-09-2008, 12:52
Cái PC cho thằng em xài ở nhà, bữa nay nó đưa mình cái card màn hình kêu bị sọch trắng, xem cái card thì thấy nó cái tụ có quấn mấy sợi dây đồng không biết bị gì mà như bị rỉ ấy, dây quấn cũng bị đứt ra, quá tải điện? tính chạy đi sửa nhưng không biết được không nên vác lên đây hỏi trước.
Hình nó đây, cái chỗ bị rỉ, đứt mình khoanh lại đó:
http://i239.photobucket.com/albums/ff125/nothingctrl/IMG0128A_filtered_small.jpg

Ai biết chỗ sửa tốt thì chỉ giùm nha, giá nữa, mình ở TP.HCM, thanks trước nha.

onngoai
03-09-2008, 15:40
Xài gì mà đau lòng thế. Không bảo quản gì cả. Nếu chỉ bị như vậy thì tớ nghĩ sửa được, chưa biết thực trạng là có cháy thêm gì nữa không?
Nếu ko sửa được thì tặng tớ để mày mò xem sao nhé.

meocon9x
03-09-2008, 20:33
Theo mình thì khó sửa lắm bạn ạ, mang đến bh bắt người ta đổi cái mới thôi

AnhTuanKB
03-09-2008, 21:47
Cái này sửa chắc dễ thui, mang đền bảo huy computer ma sửa, search trên google và 5s đó.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bị như vầy mà BH được thì qua anh cho tiền mua thêm cái nữa!

khoinguyen1407
03-09-2008, 23:23
Nhìn hình thì hình như là card Gigabyte chip Ati X700, dòng này có vấn đề hay sao ấy nhỉ, mình cũng từng xài và đã cho em nó ra đi, chuyển sang Nvidia luôn, mất lòng tin với Ati rồi

comifend
03-09-2008, 23:29
hơi trái ngược theo mình ati vẫn đỉnh hơn,thực tại thì cảd của bạn vẫn có khả năng chữa được,nhưng chẳng bít sửa song bạn có giữ gìn hay lại bảo quản như thế này thì chết

onngoai
04-09-2008, 08:43
Cái này sửa chắc dễ thui, mang đền bảo huy computer ma sửa, search trên google và 5s đó.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bị như vầy mà BH được thì qua anh cho tiền mua thêm cái nữa!

Đúng đấy. Bị vầy mà đòi BH thì tui chết liền. Bớt giỡn đi bạn.
Nhưng không phải hoàn toàn không được. Để chờ khi nào có "chương trình KM đổi cũ lấy mới".

NothingCtrl
04-09-2008, 16:16
Xài gì mà đau lòng thế. Không bảo quản gì cả. Nếu chỉ bị như vậy thì tớ nghĩ sửa được, chưa biết thực trạng là có cháy thêm gì nữa không?
Nếu ko sửa được thì tặng tớ để mày mò xem sao nhé.
Để xài bình thường có làm gì đâu, không biết thằng nhóc có vọc gì không hay bị chập điện mà đến nỗi này.

...

Nhìn hình thì hình như là card Gigabyte chip Ati X700, dòng này có vấn đề hay sao ấy nhỉ, mình cũng từng xài và đã cho em nó ra đi, chuyển sang Nvidia luôn, mất lòng tin với Ati rồi
Thấy ATI cũng được mà :)

@all: Thanks.