PDA

View Full Version : helpppppppp

fcdt02
12-07-2003, 13:30
toi dung moderm trong de ket noi internet , sau khi thao o cung di fomat bay gio` may khong nhan moderm .
ai biet lam` the nao de may nhan lai moderm lam on chi giup toi voi , lam on chi that cu the nhe .

timdehoc
12-07-2003, 13:48
Dĩ nhiên phải cài lại modem rùi.

NumPad0
12-07-2003, 14:17
Sao mà chuối thế cơ chứ ? Không nhận được modem thì phải cài lại driver thôi ! Lần sau đừng hỏi thế nha !

thocon
12-07-2003, 14:52
Người ta không biết mới hỏi mấy đại ca đó ạ !!!Trả lời gì mà khó ưa quá !

kittylove
13-07-2003, 10:19
Sao mà chuối thế cơ chứ ? Không nhận được modem thì phải cài lại driver thôi ! Lần sau đừng hỏi thế nha !
Không biết thì hỏi, có ai dốt mà bày đặt nói chữ đâu.

tinhta
13-07-2003, 10:25
thiệt tình,post bài lên là đễ học hỏi lẩn nhau,người nào biết thì bày cho người hỏi (ko biết) có gì đâu mà nói như thế chứ,bạn tưởng ai cũng "giõi" như bạn hết sao ?bữa sao bạn đừng nên nói như thế,thà ko trả lời còn hay hơn Thân

NoZ
13-07-2003, 11:00
Trước hết bạn cần phải cài lại driver cho modem.

Bạn cần phải biết modem của mình hiệu gì, bằng cách tháo thùng máy ra rồi tìm modem(cái card mà đằng sau có 2 lỗ cắm giống như điện thoại đó) đọc thử xem nó hiệu gì. Rồi ra hiệu phần mềm, hỏi người ta có CD driver cho modem đó không.

Cũng có thể khi bạn mua máy, người ta đã đưa đĩa driver của modem cho bạn rồi. Tìm lại trong các đĩa CD kèm theo máy khi mua.

Khi đã có đĩa driver rồi, bạn cho vào ổ CD và chọn setup. Khi trình setup chạy xong bạn khởi động lại máy, hệ điều hành sẽ nhận được modem rồi tự cấu hình cho bạn.

Nhưng cài driver xong, bạn còn phải tạo kết nối đến Internet nữa thì mới vào Internet được.

Nói thêm để dể hiểu: driver còn gọi là trình điều khiển thiết bị. Thật ra đó cũng chỉ là các chương trình phần mềm giống như Winword vậy thôi. Nhưng driver được dùng để điều khiển phần cứng. Trong máy tính của bạn, tất cả các phần cứng(modem, card màn hình, card âm thanh...) đều có driver. Một vài phần cứng, Windows sẽ tự nhận diện được, và có sẵn driver nên bạn không phải tự cài. Vài loại Modem (thường là Motorola) thì không có sẵn driver (cái này là do Microsoft) nên bạn phải tự cài driver cho nó.

fcdt02
13-07-2003, 12:45
cam on ban gi` da giup tui , tui cai duoc moderm rui` nhung hinh` nhu no' bi hong roi` nen ko noi mang duoc .
chac phai mua moderm ngoai` thoi . du sao cung phai cam on ban nhieu.

tinhta
13-07-2003, 15:19
Bạn nên đem ra chỗ sữa chữa thiết bị điện tữ cho họ coi lại còn dùng được ko,rồi từ từ đi mua cái mới cũng được đâu có muộn,ra đó bạn được học thêm cách sữa modem chẵng hạn.Chúc bạn vui

NoZ
13-07-2003, 19:40
tinhta nói đúng đó, bạn khoan đi mua cái mới vội. Bạn kiểm tra lại xem mình đã thiết lập kết nối đúng cách chưa. Bạn nên chú ý ở mục thiết lập connection tới Internet có 3 loại khác nhau đó. Tốt nhất là bạn post lên đây, cho biết hệ điều hành bạn sử dụng, và thao tác bạn thiết lập connect. Có gì anh em giúp nhau

tinhta
13-07-2003, 21:03
Uhm,TinhTa đồng ý,cái gì ko biết thí cứ post lên,để chúng ta cùng nhau giúp đỡ,lở bạn cài thiếu cài phần nào thì nói ko vào được cũng nên,bạn cứ post lên cho mọi người cùng nhau trã lời nhé.

fcdt02
14-07-2003, 10:09
minh dung win me , cac thao tac minh lam dung roi nhung luc conect tin hieu o moderm keu rat' nho va` ko ket noi duoc .
luc moi' mua , luc conect , moderm keu to am i luon

NoZ
14-07-2003, 19:51
Tín hiệu nhỏ không quan trọng, nếu thích thì chỉnh lại cho lớn sau. Mà theo tôi thì để nhỏ nhỏ đi, lỡ chừng khuya trời vô mạng ba má không hay. Hihi

Nói chơi vậy thôi. Bây giờ bạn nói cho tôi biết nó không kết nối được thì nó báo lỗi gì (post nguyên câu thông báo lỗi lên đây luôn) trên này có nhiều bác sĩ phẩu thuật phần cứng lắm.
Đừng lo, tôi nghĩ là bạn thiết lập connect to Internet chưa đúng thôi. Modem mà nó kêu rồi thì chắc chưa có gì hỏng đâu.