PDA

View Full Version : help me!

tieu than tien
03-09-2008, 12:06
mình cài trò chơi sims 2 về máy.nó bảo cài đặt đã thành công.
nhưng khi tớ bật lại chơi thì không được.nó đề là:
Cannot locate the CD_ROM:please insert the correct CD ROM,select ok and restart application.
thế là ntn hả.ai bít giúp mình với.

user_84_gialam
03-09-2008, 12:36
có 1 số file trong game của bạn đã bị lõi, bạn đổi bộ cài mới xem sao.

ngondensang2007
03-09-2008, 12:54
có một số dòng games nó bắt chơi trực tiếp trên đĩa vì thế mới phải sinh ra ổ ảo để có thể chơi ko cần đĩa
bạn thử xem có phải games bạn đang chơi nó bắt chơi trên đĩa ko nếu đúng như vậy kiếm phần mềm tạo ổ ảo về mà xài để ko cần chơi trên đĩa nữa

meocon9x
03-09-2008, 13:53
Bạn phải bỏ đĩa vào ổ thì mới chơi được

phu1986nmp
03-09-2008, 14:26
Rất có thể do đĩa của bạn dùng nhiều quá nên nó bị trầy đó, thứ 2 là ổ đĩa của bạn bị mờ mắt rồi nên thay ổ mới thôi

tieu than tien
05-09-2008, 17:03
đúng rồi,thế bạn ngondensang ơi,bạn có biết phần mềm tạo ổ ảo chơi trò này không?bạn giúp tớ với!

chxhcnvndltdhp
05-09-2008, 23:40
bạn chưa C.R.A.C.K :P chăng

trathainguyen
05-09-2008, 23:45
Co ai giup minh voi!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Em có 1 bài tập viết 1 chương trình bằng ngôn ngữ java.Đề bài như sau:
1.Viêt chương trình Myencrypt.exe.Chương trình có chức năng mã hóa thông điêp là tập tin chứa dữ liệu input.dat (không truyền vào tham sô)Sử dụng kiểu padding BKCS5 Mode ECB.kết quả trả về 1 tập tin đã được mã hóa output.dat.Thông tin trong thuật toán mã hóa được lưu trong tạp tin config.xml.(Các file input.dat va output.dat,config.xml được lưu cùng thư mục myencrypt.exe)Cấu trúc file config.xml gồm các thông tin:
<?xml verson="1.0" encoding ="UTF-8"?>
<Cryptography>
<thuật toán>DES</thuật toán>
<Kich thước khóa>64</Kich thước khóa>
<Khóa>12345678abcdef00</Khóa>
</Cryptography>
2.Viết chương trinh console không truyền vào tham số Decrypt.exe có chức năng mã hóa thông điệp là 1 tập tin dữ liệu đã được mã hóa input.dat bằng thuật toán chỉ định trong file config.xml.Kết quả trả về là 1 tập tin đã được giải mã output.dat.Thông tin cho thuật toán giải mã được lưu trong tâp tin config.xml.
Source:chứa mã nguồn của chương trình .
Release:chứa tập tin exe,dll của chương trình.
Anh chị nào am hiểu lập trình làm ơn giup em với.Em đang cần gấp.Em xin cảm ơn nhiêu!!

Chương trình viết bằng ngôn ngữ lập trình JAVA.Anh chị nào có thể giúp dùm em!!

ngondensang2007
07-09-2008, 17:43
Co ai giup minh voi!

Em có 1 bài tập viết 1 chương trình bằng ngôn ngữ java.Đề bài như sau:
1.Viêt chương trình Myencrypt.exe.Chương trình có chức năng mã hóa thông điêp là tập tin chứa dữ liệu input.dat (không truyền vào tham sô)Sử dụng kiểu padding BKCS5 Mode ECB.kết quả trả về 1 tập tin đã được mã hóa output.dat.Thông tin trong thuật toán mã hóa được lưu trong tạp tin config.xml.(Các file input.dat va output.dat,config.xml được lưu cùng thư mục myencrypt.exe)Cấu trúc file config.xml gồm các thông tin:
<?xml verson="1.0" encoding ="UTF-8"?>
<Cryptography>
<thuật toán>DES</thuật toán>
<Kich thước khóa>64</Kich thước khóa>
<Khóa>12345678abcdef00</Khóa>
</Cryptography>
2.Viết chương trinh console không truyền vào tham số Decrypt.exe có chức năng mã hóa thông điệp là 1 tập tin dữ liệu đã được mã hóa input.dat bằng thuật toán chỉ định trong file config.xml.Kết quả trả về là 1 tập tin đã được giải mã output.dat.Thông tin cho thuật toán giải mã được lưu trong tâp tin config.xml.
Source:chứa mã nguồn của chương trình .
Release:chứa tập tin exe,dll của chương trình.
Anh chị nào am hiểu lập trình làm ơn giup em với.Em đang cần gấp.Em xin cảm ơn nhiêu!!

Chương trình viết bằng ngôn ngữ lập trình JAVA.Anh chị nào có thể giúp dùm em!!

Sang mục lập trình mà hỏi chứ hỏi ở đây không ăn thua

đúng rồi,thế bạn ngondensang ơi,bạn có biết phần mềm tạo ổ ảo chơi trò này không?bạn giúp tớ với!

Virtual
mình thấy mọi người hay xài phần mềm này để tạo ổ ảo bạn có thể ra tiệm đĩa để mua nó thường có trong đĩa boot đó.
Còn cách sử dụng thì chịu khó lang thang diễn đàn tìm hiểu đi nhé mình cũng ít khi xài cái phần mềm này đâm ra cũng không rõ phương pháp xài thế nào.