PDA

View Full Version : Soft định dạng video

nhatchidao
03-09-2008, 10:04
Chao mấy huynh,
Đệ có vấn đề như sau: Như mấy huynh đã biết, một số web không cho ta download các flash trên trang của họ. Đệ đang sử dụng cách hiệu quả nhất là lôi mấy cái flash đó từ cache ra. Nhưng một số file của đệ co lỗi là mất định dạng hay sao đó. Chỉ có thể play từ đầu mà không kéo chuột qua nhanh được. tên của mấy file đó cũng giống như mã hóa vậy (vd 4E021E65d01...)
mấy huynh có soft hay tool gì để fix nó thành một file video bình thường không? chuyển thành định dạng gì cũng được.

jamihp
03-09-2008, 16:23
CÁi này phải tham khảo ý kiến của các pro thôi, tớ không biết mấy vụ này :D

caithecaibang5d
03-09-2008, 18:53
CÁi này phải tham khảo ý kiến của các pro thôi, tớ không biết mấy vụ này :D

tôi cũng muốn biết đọc bài của ông thấy nản qua, cac Pro đau rùi

nhatchidao
04-09-2008, 14:31
Mấy pro đâu rùi! Giúp đệ đi mừ

Tuấn Kenny
04-09-2008, 18:54
Mình sẽ hướng dẫn các pác để down file flash trên net :D
- Start IDM trước khi zo web
- Mở option của IDM, chọn mục File type, trong phần ô trống đánh thêm SWF, ấn Ok
- Từ giờ mỗi lần mở web có Flash IDM sẽ tự kích hoạt để hỏi bạn có muốn down ko. Nếu ko cấn chức năng này nữa bạn làm như trên và del SWF đi
Thân ái và chúc các bạn thành công
************************************* Chữ ký **************************
Spam hiệu quả là 1 Spam toàn diện :D:D:D
Mong các bạn click và ủng hộ cho mình nhé. Thanks a lot :D
http://s4.gladiatus.vn/game/c.php?uid=22050
------ Arapha't rửa bát cho Pharaon, Pharaon hờ mông Quang thắng, Quang thắng mắng Đàm vĩnh Hưng, Đàm vĩnh hưng đấm lưng Long vũ, Long vũ chồng cũ Thu Minh, Thu Minh linh tinh với Minh Nhí , Minh nhí làm tí với Đan trường, Đan trường khinh thường Thanh thảo, Thanh thảo đả đảo Ngọc anh, Ngọc anh chiến tranh với Kasim Hoàng Vũ. Hoàng vũ bạn cũ Binladen. Binladen mon men sang nhà G.bush, G.bush sút với thằng Jon Terry , Jon Terry bắn bi với ARaphat, Arapha't lại rửa bát cho pharaon ==========> Ôj trơj` ơj em shock

nhatchidao
05-09-2008, 08:41
mẤY huynh ơi! đệ đang chờ đây.
Có ai giúp với

@Tuấn Kenny:thanks. Nhưng mình đang muốn định dạng lại mấy cái file flash đã tải về kia.

ld_ld_ld
05-09-2008, 08:48
Bạn Down như bạn Tuấn Kenny hướng dẫn
Sau đó tải cái Jet Audio bản plush về muốn đọc hay convert
gì thì đều ok hết.Nhưng phải nhớ là bản Plush chứ bản Basic thì
chỉ convert được tí tẹo thôi!

Tuấn Kenny
05-09-2008, 11:50
Mình nói thêm, chỉ convert được những cái có định dạng thôi nhé :D, nếu file đã chuyển sang dạng mã hóa thì làm sao mà chơi nó được :D
------ Arapha't rửa bát cho Pharaon, Pharaon hờ mông Quang thắng, Quang thắng mắng Đàm vĩnh Hưng, Đàm vĩnh hưng đấm lưng Long vũ, Long vũ chồng cũ Thu Minh, Thu Minh linh tinh với Minh Nhí , Minh nhí làm tí với Đan trường, Đan trường khinh thường Thanh thảo, Thanh thảo đả đảo Ngọc anh, Ngọc anh chiến tranh với Kasim Hoàng Vũ. Hoàng vũ bạn cũ Binladen. Binladen mon men sang nhà G.bush, G.bush sút với thằng Jon Terry , Jon Terry bắn bi với ARaphat, Arapha't lại rửa bát cho pharaon ==========> Ôj trơj` ơj em shock

Mình sẽ hướng dẫn các pác để down file flash trên net :D
- Start IDM trước khi zo web
- Mở option của IDM, chọn mục File type, trong phần ô trống đánh thêm SWF, ấn Ok
- Từ giờ mỗi lần mở web có Flash IDM sẽ tự kích hoạt để hỏi bạn có muốn down ko. Nếu ko cấn chức năng này nữa bạn làm như trên và del SWF đi
Thân ái và chúc các bạn thành công

nhatchidao
07-09-2008, 11:36
Cảm ơn mấy huynh đã nhiệt tình giúp đỡ. Mấy cái flash nhỏ thì tải được, nhưng ý em là em nói mấy cái file video kìa. một số trang chỉ cho mình xem online thôi nên em đã tải về bằng cách cho chạy qua hết rùi copy nó từ cache ra. Sorry vì em đã ko nói từ đầu. Em muốn convert mấy file video đó, chứ bây giờ em thêm định dạng .wmv hay .avi... nó cũng chỉ cho chạy từ đầu tới hết thôi.
mấy huynh xem giúp lần nữa nhé. Thanks

Tuấn Kenny
08-09-2008, 10:52
Nếu bạn muốn down các file ở Web online thì nên dùng URL HElper, nó sẽ giúp ta truy xuất được nguồn của các file flash gốc đó. Sau đó down = IDm , quá đơn giản :D