PDA

View Full Version : Giúp em cái ổ CD-RW SamSung

likepascal
02-09-2008, 09:52
Em mới mua cái ổ CD-RW của hãng SAmSung về lắp để nó ghi đĩa.Nhưng nó k ghi đc mặc dù là em đã có phần mèm Nero 7 để burn.
cái main của em chỉ có 1 khe IDE thôi ,nên em lắp ổ cưng vào khe 2 trên cáp IDE,ổ CD-RW cho lên khe IDE cuối cùng...em set jumper ở slave nhưng vãn k ghi đc...giúp em với...

ngondensang2007
02-09-2008, 10:00
Vào win có nhận ổ CD-R không bác
nếu nhận có đọc được đĩa không.
nếu đọc đĩa ngon thì thay thử cái đĩa trắng khác để ghi xem sao toàn đĩa có 3~4K thì gì mà hay hỏng

likepascal
02-09-2008, 10:28
có win vẫn nhận đấy là ổ CD SamSung mà...bỏ đĩa nhạc hay phim j vào nó vẫn đọc tốt.Tuy nhiên bỏ đĩa trắng vào để ghi thì nó k nhận đĩa.Mà em thấy ổ ghi của người ta khi ghi đĩa thì chạy ù ù nhưng còn cái ổ của em khi ghi chẳng thấy có tiếng động j cả...

ngondensang2007
02-09-2008, 10:32
có win vẫn nhận đấy là ổ CD SamSung mà...bỏ đĩa nhạc hay phim j vào nó vẫn đọc tốt.Tuy nhiên bỏ đĩa trắng vào để ghi thì nó k nhận đĩa.Mà em thấy ổ ghi của người ta khi ghi đĩa thì chạy ù ù nhưng còn cái ổ của em khi ghi chẳng thấy có tiếng động j cả...

Không nhận đĩa trắng thì đĩa đó có vấn đề
thay đĩa trắng khác là ổn chứ có sao đâu

likepascal
02-09-2008, 20:11
Đĩa đó em bỏ vào ổ ghi của bạn em vẫn ghi đc bình thường hà... k bit có phải tại ổ ghi của em bị sao k nữa...

meocon9x
02-09-2008, 23:00
của samsung ko được tốt lắm, mình cũng có một cái, mà mỗi lần mún mở ổ ra là phải dùng móng tay cạy, kéo nó mới chịu ra cho. Chán quá :(

likepascal
03-09-2008, 08:54
Ờ ờ... cái ổ của bạn cũng thỉnh thoảng fair cậy bằng tay ah...ổ của mình cũng hay bị thế lắm...nhưng bạn ơi mình k biết làm cách nào để biến nó thành ổ "đốt" đĩa đc...giúp mình với.

onngoai
03-09-2008, 09:00
Em mới mua cái ổ CD-RW của hãng SAmSung về lắp để nó ghi đĩa.Nhưng nó k ghi đc mặc dù là em đã có phần mèm Nero 7 để burn.
cái main của em chỉ có 1 khe IDE thôi ,nên em lắp ổ cưng vào khe 2 trên cáp IDE,ổ CD-RW cho lên khe IDE cuối cùng...em set jumper ở slave nhưng vãn k ghi đc...giúp em với...

trước tiên bạn thử ghi bằng W, để loại bỏ Nero lỗi. Nếu không được. thì ổ của bạn có vấn đề rồi. Tiếc rằng bạn ko post cụ thể thông báo lỗi.

daduytin
03-09-2008, 10:57
... Remove Nero >> Setup lại Nero >> Done.

... Nếu không được mà ổ bạn mới mua >> xách đi Bảo Hành >> xong nói tụi kỹ thuật ghi thử cho một cái coi thử >>> Done!

user_84_gialam
03-09-2008, 13:00
Bạn thử update firmware cho cái ổ SAMSUNG chưa.