PDA

View Full Version : Firefox vào ddth thì bị giật

meocon9x
01-09-2008, 22:14
Bạn em mới chỉ cho em dùng FF, thấy nó hay hơn ie, nhưng mờ ko hỉu tại sao vào ddth, lúc đứng im thì ko sao, nhưng cuộn xuống để xem nội dung thì hình ảnh cứ giật giật. Chỉ riêng có ddth là bị vậy thôi còn các trang khác ko sao. Em thữ vào ddth bằng ie thì thấy vẫn bt.
Như vầy là bị sao, có ai giúp em được ko ạ :(
À, còn vấn đề nữa, là ff của em, 2 hôm nay, dù xem trang web chứ ko soạn văn bản gì cả mà nó cứ hiện con trỏ văn bản lên, rồi khi nhấn nút cuộn, thì con trỏ nó xuống dòng chạy như trong word chứ ko cuộn trang như bình thường, chẳng bít tại sao nữa :(
Giúp em với nhá :(

windows_xp2
01-09-2008, 23:26
Bạn em mới chỉ cho em dùng FF, thấy nó hay hơn ie, nhưng mờ ko hỉu tại sao vào ddth, lúc đứng im thì ko sao, nhưng cuộn xuống để xem nội dung thì hình ảnh cứ giật giật. Chỉ riêng có ddth là bị vậy thôi còn các trang khác ko sao. Em thữ vào ddth bằng ie thì thấy vẫn bt.
Bạn dùng bản Firefox nào? Nếu là Firefox 3.0 thì upgrade lên 3.01 sẽ hết hiện tượng này. Mở Firefox -> Help -> Check for Updates...

maithangbs
02-09-2008, 00:17
Và một cái nữa là máy tính của bạn cấu hình như thế nào? vào ddth.com hình như hơi ngốn tài nguyên của máy đó.
Mới rồi lấy con laptop PIII vào là giật quá trời luôn :D

Mr.Chu
02-09-2008, 00:26
tại nhiều flash quảng cáo quá nên cấu hình máy phải kha khá một chút, update lên 3.0.1 là hết

budda_adt
02-09-2008, 02:17
mình cũng bị tương tự.....

Phannhatnghi
02-09-2008, 04:13
Máy yếu .Site tốn Ram Lên giật là đúng roài

meocon9x
02-09-2008, 10:46
Máy em core 2 duo, ram 1g, sao bảo yêu đến mức ko thể lướt web được :(