PDA

View Full Version : idm hay flashget.??????

comifend
01-09-2008, 18:40
bạn đang dùng trình duyệt download nào và bạn nghỉ trình duyệt nào là có hiệu quả nhất hiện nay.Mình biết còn nhiều trình duyệt download tốt hơn nhưng idm đang được sử dụng nhiều ở việt nam,có thể nói idm down nhanh nhưng lại bị sự cố đứt đoạn khi 99%,còn flashget lại được ít người sử dụng hơn..bạn có thể down với 10 phân luồng nhanh khủng khiếp.
=====>bạn có thể đóng góp xem bạn tin tưởng phần mêm download nào nhất và tôi đang phân vân không biết nên sài idm hay flash get nữa.mà theo bạn có nên sài bản portable không?

gameonline
01-09-2008, 19:09
Mình thấy mỗi cái có một ưu thế riêng.Tôc độ dơn đều khá cao,
Không phân biệt cái nào tốt hơn được,tùy vào sở thích của mỗi người mà chọn thôi,
Mình đang sài một lúc 2 cái
he he
----------------------------

mrlight
01-09-2008, 19:12
theo mình IDM vẫn là No.1

gon87
01-09-2008, 19:20
bạn đang dùng trình duyệt download nào và bạn nghỉ trình duyệt nào là có hiệu quả nhất hiện nay.Mình biết còn nhiều trình duyệt download tốt hơn nhưng idm đang được sử dụng nhiều ở việt nam,có thể nói idm down nhanh nhưng lại bị sự cố đứt đoạn khi 99%,còn flashget lại được ít người sử dụng hơn..bạn có thể down với 10 phân luồng nhanh khủng khiếp.
=====>bạn có thể đóng góp xem bạn tin tưởng phần mêm download nào nhất và tôi đang phân vân không biết nên sài idm hay flash get nữa.mà theo bạn có nên sài bản portable không?

Theo mình mỗi cái đều có thế mạnh riêng. Tốc độ cũng tương đương mà. Bạn dùng bản IDM 5.14 thì ko bị đưt ở chỗ 99% nữa đâu. Mà tôc độ nhanh lắm, có lần mình Down tận 1,3MB( ko biết có phải báo ảo ko)_

lpktrang
01-09-2008, 20:31
mình thì thík cái flashget hơn. Xài idm nhìu khi bực bội vì có nhìu cái mình chỉ xem chứ ko down mà nó cứ tự động nhảy vô donwn ==> cụt nguồn cảm hứng

vuacuagai
01-09-2008, 20:34
mình thì thík cái flashget hơn. Xài idm nhìu khi bực bội vì có nhìu cái mình chỉ xem chứ ko down mà nó cứ tự động nhảy vô donwn ==> cụt nguồn cảm hứng

đúng là vậy. Nhưng có nhiều cái cần down mà flashget ko chịu down nên mất hưng phấn và rũ cờ luôn. IDM vẫn là số 1 trong trái tim này lol

windows_xp2
01-09-2008, 20:48
IDM rất bất tiện khi nghe nhạc online. Cứ vào trang web nghe nhạc trực tuyến nào là nó lại được kích hoạt.

CNX
01-09-2008, 20:55
IDM rất bất tiện khi nghe nhạc online. Cứ vào trang web nghe nhạc trực tuyến nào là nó lại được kích hoạt.

có phải bác không đóa, khi vào trang nhạc online thì vào option mà xóa cái chuẩn wma và mp3 đi là nghe thoải mái, nghe xong cũng lại vào đó nhấn định dạng thì trở lại như cũ thui mà

tương tự với những filetype khác như *flv, *exe

vantruongdia
01-09-2008, 21:24
IDM khá good. Mình xài MegaMe down mấy server trong nước lên đến >1Mbs/s

comifend
01-09-2008, 21:29
idm có thế mạnh riêng,nhưng chưa thấy ai nói về bản portable của idm hết,còn flashget đã bác nào chỉnh lên 10 phân luồng chưa,ngoài ra flasget còn hỗ trợ torrent khá tốt

BeatOfAngle
01-09-2008, 21:35
IDM chỉnh lên 16 phân luồng .Torrent thì mình xài utorrent.

bucom2486
01-09-2008, 21:38
các bác thấy cái gigaget thế nào. minh dùng nó cũng thấy nhanh lắm
các bác test hộ mình cái thằng này xem thế nào nhé, riêng cái này down phim và nhạc thì tuyệt vời

pippit2hn
01-09-2008, 21:58
...mở options, ở phần general bỏ dấu tích trình duyệt đang sử dụng là xong...

cuongvp2910
01-09-2008, 22:46
Mấy hôm nay IDM của tui cứ đòi Key mà tôi lại chỉ thích xài Free thôi ( Không có tiền nên thích FREE ) Bi giờ làm thế nào các Bác ơi???

comifend
01-09-2008, 22:59
các bác thấy cái gigaget thế nào. minh dùng nó cũng thấy nhanh lắm
các bác test hộ mình cái thằng này xem thế nào nhé, riêng cái này down phim và nhạc thì tuyệt vời

Mình tìm 1 số thong tin về gigaget.Phần mềm download được quảng cáo là nhanh gấp 700% so với bình thường, có cơ chế giúp tránh hư ổ cứng khi download quá nhanh. ... Phần mềm được cung cấp miễn phí, không có quảng cáo, spyware ...
-Hỗ trợ tải file bằng cách copy link, kéo thả link vào Drop Basket, cho phép sử dụng proxy để tải file.
-Kiểm tra virus thông qua một chương trình anti-virus cài sẵn trong máy trước khi tải file về.
-Lên lịch tắt máy sau khi quá trình tải file hoàn tất.
-Tùy thuộc vào loại kết nối Internet, dung lượng file và server chứa file, Gigaget có khả năng chia nhỏ một file tối đa thành 60 phần bằng nhau để tải về cùng lúc, đồng thời cho phép thực hiện tối đa 10 tác vụ tải file song song.
-Bảo vệ đĩa cứng trước những lượt tải file “tốc độ cao” với bộ đệm thông minh.
- Chức năng chẩn đoán độc đáo thiết kế cho Windows XP SP2, giúp người dùng tìm ra nguyên nhân và đối sách cho những lần tải file không thành công.
Các bác có thêm thông tin gì về gigaget xem,so sánh xem chúng ta nên sử dụng phần mềm nào cho hiệu quả nhất..torrent,flashget,idm,gigaget ultornet