PDA

View Full Version : Xin mọi người chỉ em cách tạo thủ tục lưu trữ

tanky
31-08-2008, 13:21
Em muốn tạo một loạt thủ tục lưu trữ stored procedures cơ bản của một cơ sở dữ liệu là update, insert, delete một cách tự động nhưng không biết vào phần nào của SQL server express 2005 để tạo. Mọi người chỉ giúp em với.

aochoangxanh
31-08-2008, 21:56
tạo 1 file .sql xong rồi chạy đoạn code viết ra là xong :)

tanky
01-09-2008, 11:53
cái đó mình biết rồi, nhưng hôm trước lên lớp thấy thầy mình tạo tự động bằng run winzzard gì đó trong sql sever 2000 cơ, nó tạo tự động ra các thủ tục mẫu là thêm, xóa sửa, và danh mục cho CSDL được chọn. Mình về mò trong SQL 2005 ẽpress edition không thấy nên hỏi mọi ngưo97i2 xem có ai biết nó nằm chỗ nào không chỉ cho mình với.

aochoangxanh
01-09-2008, 12:02
code ko thích hơn hay sao mà lại thích wizard =.=

tanky
01-09-2008, 21:08
winzard có cái lợi khi tạo nhiều thủ tục chức năng giống nhau cho nhiều bảng dữ liệu (^^

Luu Thu Trang
21-03-2010, 06:51
minh muon hoi cách chạy procedure trong sql express 2005.ban nao biet xin chi giup minh voi. thank

megaownage
22-03-2010, 10:11
Express Edition không có dược các chức năng rộng lớn. Đồ free mà!
Nếu muốn cái giao diện ngon để làm thì phải mua Enterprise Edition

MS SQL Server 2005 Manangement Studio Express
(Giao diện Management Studio)

Object Explorer -> Databases -> myDB
-> Programmability -> Stored Procedures
(click phải) -> New Stored Procedure
Sẽ cho ra một cái mẫu SP để bạn ghi code của mình vào.

Red Devilic 1
22-03-2010, 10:51
Người ta chỉ hỏi chạy Stored Proc trong SQL Server 2005 Express như thế nào.
Bác trả lời đi đâu thế

- Đồng ý Express Edition không có các chức năng đầy đủ như bản Enterprise
Nhưng để đáp ứng yêu cầu trên, hoàn toàn có thế, sao bác lại bảo không
Với những bạn chưa biết mà trả lời như vậy có phải là hại người ta ko ?

- Giao diện ở các bản SQL chẳng khác gì nhau, dù là bản Developer, Express hay Enterprise cũng vậy. Nếu bạn nói chức năng thì đúng, còn giao diện thì không.

- Tôi cũng chẳng cần phải mua bản Enterprise để có cái giao diện.
Lên trang chủ của Microsoft và down MS SQL Server 2005 Manangement Studio là đủ.

tqp
23-03-2010, 08:49
minh muon hoi cách chạy procedure trong sql express 2005.ban nao biet xin chi giup minh voi. thank

VD:

Create proc vidu
@x varchar(10)
as
begin
print 'ban da nhap vao ' + @x
end

chạy proc:

exec vidu ,giá trị của @x

or

exec vidu,9
bôi đen bấm F5 ..xong

Thế thôi hỏi một đằng cả bọn trả lời 1 nẻo

megaownage
23-03-2010, 10:28
"Em muốn tạo một loạt thủ tục lưu trữ stored procedures cơ bản của một cơ sở dữ liệu là update, insert, delete một cách tự động nhưng không biết vào phần nào của SQL server express 2005 để tạo. Mọi người chỉ giúp em với."

Xin lỗi mình không rành ngôn ngữ, cú ngỡ chữ "tạo" có nghĩa là "làm ra". Đâu ai biết trong ngôn ngữ stored procedure chữ "tạo" có nghĩa là "chạy". Chủ topic là tanky hay Luu Thu Trang?

Thêm chi tiết:

"cái đó mình biết rồi, nhưng hôm trước lên lớp thấy thầy mình tạo tự động bằng run winzzard gì đó trong sql sever 2000 cơ, nó tạo tự động ra các thủ tục mẫu là thêm, xóa sửa, và danh mục cho CSDL được chọn. Mình về mò trong SQL 2005 ẽpress edition không thấy nên hỏi mọi ngưo97i2 xem có ai biết nó nằm chỗ nào không chỉ cho mình với."

SQL Server 2005 Express Edition căn bản vốn không có phần tương đương. Nếu muốn dùng các wizards, cần phải lắp thêm "Microsoft SQL Server 2005 Express Edition Toolkit". Download ở đây:
http://go.microsoft.com/fwlink/?LinkId=65111
Lúc cài đặt nhớ chọn tất cả các options.
tanky: ở đây tôi chỉ cho bạn edition miễn phí. Còn bạn có muốn loại mua key hay hack ở đâu đó thì không phải nói gì thêm.