PDA

View Full Version : Rắc rối với region của ổ DVD

pheo83
11-07-2003, 21:31
:bawling:
Tui đang nhức đầu vì cái DVD player của tui ko coi được những đĩa DVD gốc vì cái region ko support. Ngặc cái là no' ko cho đổi region nữa. Co' bác nào biết có cái soft nào làm cho đổi được region ko? Tui đang xài AOpen 12X DVD....

boy de ghet
11-07-2003, 23:19
:bawling:
Tui đang nhức đầu vì cái DVD player của tui ko coi được những đĩa DVD gốc vì cái region ko support. Ngặc cái là no' ko cho đổi region nữa. Co' bác nào biết có cái soft nào làm cho đổi được region ko? Tui đang xài AOpen 12X DVD....
bạn dùng phần mềm DVD Region Free

http://www.dvdidle.com/

sonicxpx
12-07-2003, 08:13
bạn nên dùng WinDVD để xem cho tiện vì ctrình này tự chình region cho phù hợp với từng DVD. Nếu không thì bạn có thể flash firmware RPC-2 cho ổ DVD-ROM của mình để xoá bỏ hoàn toàn giới hạn mã vùng.

tengtengvn
12-07-2003, 08:53
bạn nên dùng WinDVD để xem cho tiện vì ctrình này tự chình region cho phù hợp với từng DVD. Nếu không thì bạn có thể flash firmware RPC-2 cho ổ DVD-ROM của mình để xoá bỏ hoàn toàn giới hạn mã vùng.
Vẫn có thể sửa mã vùng lại kô cần flash nhưng tối đa chỉ được 4-5 lần. :helpsmili

Buffalo_Killer
12-07-2003, 11:25
Chán cái anh tengtengvn này quá. Người ta đã bảo ổ DVD của người ta không còn cho đổi region nữa rồi! Có nghĩa là đã đổi 4,5 lần rồi nên bây giờ nó khóa chết ở lần đổi cuối.

Tôi chưa dùng qua CT Region Free nhưng bạn có thể tìm trên net cái firmware tương ứng với ổ AOpen của bạn để flash nó.

pheo83
12-07-2003, 17:41
tui có dùng thử WinDVD rồi nhưng vẫn ko được, mình có cần phải set up cái chức năng gì trong đó ko? Còn DVD region free thì chưa thử.... gonna thử soon....

lkt1827
12-07-2003, 18:19
Không nên xài WIN DVD . thằng đó lưu manh lắm. chỉ vì nó mà bi giờ cái DVD rom của tui hết được chỉnh mã vùng nè. thằng windvd này nó sẽ tự động chỉnh dùm bạn hết 5 lần thì nó sẽ khoá luôn, không cho chỉnh nữa. tôi đã bị nó khoá tại "region 3"

còn chương trình DVD region free chỉ có tác dụng khi DVD ROM của bạn còn tối thiểu 2 lần chỉnh mã vùng(thường 1 DVD ROM mới sẽ cho chỉnh tối đa 5 lần)

nhưng hình như có trang web tên là www.dvdforum.com gì đó(tôi không nhớ rõ) bạn lên đó tìm về một firmware cho đời DVD của bạn và tìm luôn chương trình nạp firmware luôn(trên đó có nhiểu thứ lắm). nên nhớ là phải đúng model nếu không có thể chết luôn cái DVD của bạn đó. khi nạp thành công firmware thì nó sẽ cho phép bạn chỉnh region thêm khoảng 2 lần nữa. và khi đó thì bạn hãy cài chương trình DVD region free vào thì nó mới có tác dụng

Ổ của mình là DVD samsung 16x xài cách này đó.

Để mình tìm lại được chính xáx địa chỉ web sẽ post lên sau. còn hiện giờ nếu cần gấp thì bạn chịu khó tìm bằng google đi.

Mình cũng biết cái cảnh khó chịu khi đồ của mình bị nó lock lắm.

pheo83
12-07-2003, 19:31
bạn lkt1827 mói sao chứ tui down thử cái DVD region free mà boy_de_ghet nói thấy cũng xài được chứ. Mà có ai có cái ***** của DVD region free 2.18 ko? Xài cái bản trial này nó chỉ cho coi có 15 phút hà, đang coi tự nhiên bị đứt phải vô lại, làm mất hứng...