PDA

View Full Version : virut Phim Nguoi Lon

konokoshino
30-08-2008, 22:23
máy của mình bị nhiễm Virut (Phim nguoi lon .exe)giờ làm sao đây ... mà nó chỉ xuất hiện trên USB thôi ... xóa mà vẫn còn ... format cũng còn ... bó tây rồi ...hic hic

ngthai
30-08-2008, 22:30
thu dung bk moi nhat xem sao

tranvu007
30-08-2008, 22:35
thu dung bk moi nhat xem sao

dùng bk chắc diệt dc con khỉ khô, cài Bit Defender hok thui McAfee

format lại lần nữa xem sao, lúc trước tui cũng bị phimnguoilon.exe trong thẻ nhớ, format lại là xong àh

comifend
30-08-2008, 22:51
con virut naỳ của việt nam nên dùng bkav ban mới là diệt được thôi.con này có lâu lắm rồi.cũng không nguy hiểm lắm.

constantly
30-08-2008, 23:04
mình cũng đã dùng bkav home diệt, ok!

windows_xp2
31-08-2008, 01:20
máy của mình bị nhiễm Virut (Phim nguoi lon .exe)giờ làm sao đây ... mà nó chỉ xuất hiện trên USB thôi ... xóa mà vẫn còn ... format cũng còn ... bó tây rồi ...hic hic
Bạn format USB nhưng trong máy của bạn vẫn còn virus nên nó lại lây lan sang USB.
Trước đây, BKAV không diệt được con này nhưng Kaspersky thì diệt được. Nhưng bây giờ thì không biết thế nào.

tphu
31-08-2008, 01:33
BKAV khai tử con này rồi. Virus nội mà, KAV cũng chưa chắc đc

windows_xp2
31-08-2008, 01:50
BKAV khai tử con này rồi. Virus nội mà, KAV cũng chưa chắc đc
Có thể gần đây BKAV mới có thể diệt được con này. Còn KAV điệt được từ khi BKAV không thể diệt được nó.

Không phải virus nội nào BKAV cũng diệt được. VD: Ai đã bị nhiễm THAI_NGUYEN.exe thì biết. Vào trang http://bkav.com.vn download bản BKAV Home mới nhất (có bài phân tích trên trang web này và nói bản BKAV Home này diệt được) nhưng không thể diệt được mặc dù đã tắt system restore, quét trong save mode. Trong khi đó BitDefender lại diệt được -> không phải cứ virus nội thì dùng BKAV là hiệu quả.

YeuTheThao
31-08-2008, 03:38
Hum nay bực quá , máy của bạn mình bị nhiễm con này và con mISA-I . :D . Khùngkhung thía nào mà cho đi luôn file logon phải ghost lại :))

Penguina4
31-08-2008, 18:20

Vào Dos xóa file nguoilon.exe là hết liền

gon87
31-08-2008, 19:43

Con này mình dính rồi, Dùng BKAV là ok mà. Bạn down bản BKAV mới nhất về, tắt chế độ System restore đi. Khởi động lại ấn F8 để vào safe mode.Sau đó khởi động lại, vào winquét lại lần nữa là Ok.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Có thể gần đây BKAV mới có thể diệt được con này. Còn KAV điệt được từ khi BKAV không thể diệt được nó.

Không phải virus nội nào BKAV cũng diệt được. VD: Ai đã bị nhiễm THAI_NGUYEN.exe thì biết. Vào trang http://bkav.com.vn download bản BKAV Home mới nhất (có bài phân tích trên trang web này và nói bản BKAV Home này diệt được) nhưng không thể diệt được mặc dù đã tắt system restore, quét trong save mode. Trong khi đó BitDefender lại diệt được -> không phải cứ virus nội thì dùng BKAV là hiệu quả.

Sau khi quét xong Pro có quét lại lần nữa ko? Phải vào win quét lần nữa nó mới hết mà

windows_xp2
01-09-2008, 00:17
Sau khi quét xong Pro có quét lại lần nữa ko? Phải vào win quét lần nữa nó mới hết mà
Tất nhiên là tôi đã scan đi scan lại trong save mode + turn off system restore đến vài lần nhưng cũng chỉ nhận được kết quả là "đã diệt" (với THAI_NGUYEN.exe mà tôi đã bị nhiễm cách đây gần 1 năm do chủ quan). Nhưng tôi đã giải quyết được con này nhờ BitDefender Online Scanner (http://www.bitdefender.com/scan8/ie.html) (chỉ dùng được với IE). Còn cách đây khoảng 6-7 tháng có anh bạn bị nhiễm con Phim nguoi lon.exe cũng kêu là dùng BKAV mới nhất nhưng không diệt được mà chỉ nhận được 2 chữ cửa miệng là "đã diệt". Sau đó mình tư vấn dùng KAV thì diệt được ngay.

hvmaster
01-09-2008, 01:28
Dùng Kaspersky update là diệt được hết à. Mình thử rồi.

nvp19892003
01-09-2008, 01:56
con này KAV diệt được mà, cho bạn mượn USB, lúc trả mang về nhà cắm vào máy thì KAV chặn được và diệt được
nhưng mà con này thật ra là có hiểm họa gì mà phải diệt vậy :D

gon87
01-09-2008, 18:32
Tất nhiên là tôi đã scan đi scan lại trong save mode + turn off system restore đến vài lần nhưng cũng chỉ nhận được kết quả là "đã diệt" (với THAI_NGUYEN.exe mà tôi đã bị nhiễm cách đây gần 1 năm do chủ quan). Nhưng tôi đã giải quyết được con này nhờ BitDefender Online Scanner (http://www.bitdefender.com/scan8/ie.html) (chỉ dùng được với IE). Còn cách đây khoảng 6-7 tháng có anh bạn bị nhiễm con Phim nguoi lon.exe cũng kêu là dùng BKAV mới nhất nhưng không diệt được mà chỉ nhận được 2 chữ cửa miệng là "đã diệt". Sau đó mình tư vấn dùng KAV thì diệt được ngay.

Bisde hay KAV thì diêt con này ngon rồi, khỏi nói làm gì, nhưng em thấy BKAV diệt cũng được mà. Em cũng bị dính con phimnguoilon.exe rồi. EM tắt system restore + quét trong Safe mode nó báo "Đã Diệt". Sau đó lại vào win bình thường quét tiếp lần nữa, lần này nó cũng báo "đã diệt" thế là OK. Có lẽ lại máy em nhiễm nhẹ, hay là mới dính ( vài tháng ) nên thằng BKAV nó diệt được rồi. còn Bác nhiễm nặng nên mới ko diệt được.

comifend
02-09-2008, 20:19
diệt mấy con này thì dễ òm à...chủ yếu bác coi cái gì ở đau mà có con virus đó dzaZỵ chỉ em biết em vô coi với.kakaka

meocon9x
02-09-2008, 22:57
hùi trước mèo cũng bị virus này sau diệt được rùi ^^

konokoshino
04-09-2008, 22:16
cảm ơn các bạn dã phỏng vấn cho mình nha

konokoshino
07-09-2008, 20:40
cho mình hỏi soft nao quet virut hay nhất và ổn định vậy

lamloyal
07-09-2008, 23:30
mỗi thằng mỗi vẽ có lẽ phối hợp nhiều thằng tui thấy gần đây dùng kapersky nhiều xí qua phimnguoilon 1 chút hông biết phải 0 khi máy dín con này ảnh hưỡng tới 2 file của hệ thống tui 0 nhớ chính xác hình như shel...dll và us...dll, con này có lẽ bkav thì được tui quét ngay trong win luôn sau khi quét thì restart lại máy

tme_power
07-09-2008, 23:36
Bạn dùng NOD32 đi cái này nhẹ nhàng mà hiệu quả, thịt được con này.

Còn không thì dùng KAV nhớ update xong thì mới diệt hiệu quả được