PDA

View Full Version : Giúp mình cái ổ cứng cái các bạn !....

viczon
29-08-2008, 18:28
Mình muốn copy giữ liệu từ cái ổ cứng của mình sang 1 cái ổ cứng khác trên cùng 1 máy !!!vì máy mình mình thấy nó có 4 ổ cắm cho ổ cứng mà !, mình muốn hỏi mình phải làm thế nào để phân luồng ổ cứng khi mình cắm cả hai ổ !. để mình có thể phân biệt hai ổ để tiện chuyển dữ liệu !. thank

phthinh
29-08-2008, 21:45
thiết lập jum cho nó , ổ nào thiết lập chết dộ master thì là ổ chính còn ổ Slaver là ổ phụ, ổ chính khi vào máy ổ có chứ HĐH (Thông thường là ổ C)

giooc3chop
29-08-2008, 22:11
thiết lập jum cho nó , ổ nào thiết lập chết dộ master thì là ổ chính còn ổ Slaver là ổ phụ, ổ chính khi vào máy ổ có chứ HĐH (Thông thường là ổ C)

Làm khỉ gì có cái main PC nào ở VN cung cấp tới 4 khe cắm ATA chớ ?
Cái người ta nói đây tui chắc chắn là đang nói đến HDD SATA.
Cái HDD đầu tiên bạn cắm khe số 1 và cài HDH lên đó (bao gồm ổ C-D-E-F...) bạn cứ lần lượt đặt tên cho các phân vùng rồi cắm HDD thứ 2 vào là phha6n biệt đc ngay ý mờ!

The Old Man
29-08-2008, 23:39
Mình muốn copy giữ liệu từ cái ổ cứng của mình sang 1 cái ổ cứng khác trên cùng 1 máy !!!vì máy mình mình thấy nó có 4 ổ cắm cho ổ cứng mà !, mình muốn hỏi mình phải làm thế nào để phân luồng ổ cứng khi mình cắm cả hai ổ !. để mình có thể phân biệt hai ổ để tiện chuyển dữ liệu !. thank

Câu hỏi không rỏ ràng lắm.
Chỉ nói tới phần phân biệt các ổ thì không những ổ có tên như C:, D: E: F: v.v ta có thể tạm thời cho nó cái Volumn Label như " Main C 40Gb", "Data D 70Gb" , "Video E 300Gb" v.v. Coi hình ghi label vào ô trắng:

http://www.screenbooks.net/e/W2K/M1_Windows_2000_Basics/M3_Working_with_Files/Books/M9_Managing_your_hard_disk/pic14.png