PDA

View Full Version : share with me !

emdotlam
11-07-2003, 10:31
Có ai có driver của Creative sound blaster PCI128 không nhỉ ?

timdehoc
11-07-2003, 10:46
vào Google.com search xem sao.

Andi_Kit
11-07-2003, 10:51
Bạn vào google.com nhập giống như vầy vào dòng search (Có cả dấu ngoặc kép): "Creative sound blaster"+"128"+"driver"+"download" rồi nhấn Enter.

Thân! Có gì thì mail cho mình để mình tìm giúp cho: quoctuan87@pmail.vnn.vn

kelangtri
11-07-2003, 11:04
http://files.creative.com/Drivers/Others/1843/SBPCI_WebDrvsV5_12_01.exe

Filename : SBPCI_WebDrvsV5_12_01.exe

Sound Blaster PCI cards Web Update for users running Windows 98SE, Windows ME, Windows 2000 or Windows XP.
R128-DRV-W4-LA
Overview
This package is meant for Sound Blaster® Vibra128, Sound Blaster 16 PCI, Sound Blaster PCI 128, Sound Blaster 4.1 Digital, and Sound Blaster Ensoniq AudioPCI users running Windows 98SE, Windows ME, Windows 2000 and Windows XP, who experienced distortion problem when playing a wave or MP3 file in 4 speaker mode. For PRODIKEYS™ users who are running on Windows 98SE, this Web Update will enable them to record and playback under IMPRESS mode within the PRODIKEYS application. The package will contain the following:

Sound Blaster PCI (WDM) Drivers V 5.12.01.5017

Requirements
An existing Sound Blaster Vibra128, Sound Blaster 16 PCI, Sound Blaster PCI 128, Sound Blaster Ensoniq AudioPCI, or Sound Blaster PCI4.1 Digital software package must be installed before installing this update.
Notes

Creative Configurator works with VXD drivers only. The Creative Configurator program link in the Start Menu will be removed after users install the Web Update.
For users who are running Windows 98SE, this Web Update will upgrade VXD drivers to WDM drivers.
This package is not applicable to model CT4730 2-channel audio card. Installation WILL NOT proceed.

Minh` ko biet ban. du`ng WIn nao` nen post len cai linh do, chac la`ban du`ng dc, co cai down hoi lau, 4.62 mb, con` neu version du`ng cho win 2003 thi` toi chua tim ra dc, hi` hi`

Lord_of_monsters
11-07-2003, 11:09
bác này giỏi quá nhưng lần sau lấy cái link thui, tui đọc mãi mới hiểu dài quá ta,

kelangtri
11-07-2003, 14:01
cái đoá cần tui mới post lên chớ bộ, còn ngồi dịch thì nhát lém, làm dịch vụ mờ , chạy quoài.

emdotlam
11-07-2003, 18:29
Cảm ơn nhiều nha ! Quá tốt rồi ! Bây giờ là đến lúc cho cô bạn hàng xóm thưởng thức nhạc đêm khuya đây !

kelangtri
11-07-2003, 19:18
a.ca.c, cô bạn hàng xóm thưởng thức nhạc đêm khuya,còn anh bạn hàng xóm ngồi không làm cái gì chời,lạ ghê à nha,hehe :lick: :lick: :lick: :lick: :lick: :batman:

tengtengvn
11-07-2003, 20:59
Sao không tìm ngay homepage của nó nhỉ? Google đâu phải là vạn năng.
http://asia.creative.com/support/drivers/

kelangtri
11-07-2003, 21:05
nhưng mà có ai biết được homepage của 1 hãng nào đó đâu, cách gì rồi củng phải đưa tên sản phẩm ra search cả thôi, nhưng mà nếu bác nói google không phải là vạn năng thì hơi bị sai lầm đó, bác dùng hết khả năng của google chưa, tất nhiên là những cái mà không khó quá của nó

tengtengvn
11-07-2003, 21:18
nhưng mà có ai biết được homepage của 1 hãng nào đó đâu, cách gì rồi củng phải đưa tên sản phẩm ra search cả thôi, nhưng mà nếu bác nói google không phải là vạn năng thì hơi bị sai lầm đó, bác dùng hết khả năng của google chưa, tất nhiên là những cái mà không khó quá của nó
Tui kô nói gì google cả nó cả nhưng chỉ trông vào mình nó thì không được (thử hỏi tại sao bác kô tìm ra driver trong khi ng` ta mất chưa đến một phút :confused: )

kelangtri
11-07-2003, 21:27
thế tui hỏi bác, ví dụ nếu bác emdotlam biết đến cái homepage của nhà creative thì có lên đây để hỏi không, còn nữa, có nhiều homepage bác biết, còn những cái khác thì sao. kể cả khi bác biết rồi, bác củng fải vào home của nó, bác chọn categori này nọ, rồi mới ra cái đó, còn nếu bác search, trong trường hợp như trên, chỉ cần gõ creative PCI 128 *.exe *.zip *.rar, chi~ trong vòng 15s là tìm ra được rồi, kể cả khi không cần biết homepage, thằng google nó run nhanh lắm bác ạ, mà kết quả thì củng không đến nỗi nào đâu