PDA

View Full Version : Luật cho fe mày râu

Hòang Phố
11-07-2003, 01:36
Luật thiên nhiên: nhất vợ nhì trời (nhớ kỹ nghen)

Luật gia đình: vợ gọi thì dạ , mẹ vợ gọi thì ạ , em vợ gọi thì tránh xa, con gọi thì có ba

Luật ngân sách: vợ giữ và cai quản những chi tiêu trong gia đình, mấy ông đi làm về, tiền bao nhiêu thì phải đưa ra hết, vợ sẽ giữ kỹ cho , và mỗi tuần sẽ cho 20 để đổ xăng xe

Luật lệ trong nhà: chồng: rửa chén nấu cơm thu dọn nhà cửa lau chùi bàn ghế bathroom toilets may quần vá áo

Luật chờ đợi: trước khi chơi đâu, chồng, phải cho vợ chuẩn bị ít nhất là 3 tiếng để make-up, mấy ông không được cằn nhằn , mà hãy chịu khó nhẫn nại trong sự vui vui vẽ vẽ đó.

nguoitudo
11-07-2003, 04:44
Ặc ặc , nói như cha thì bố ai dám lấy dzooooooo
hix. ;(
To mấy pa`: nghe theo cha này thì có mà treo lên đấy. Khekhekhe

Ghost1982
11-07-2003, 10:30
Em Hoàng Phố yêu cầu cao thế, nhưng không sao anh sẽ cố gắng đáp ứng hết, thế nhé

Hòang Phố
12-07-2003, 00:36
Anh ghost1982 này, nghe anh nói vậy là em đoán ngay ra rằng anh sẽ là một người chồng
rất "Hiếu Thảo " ...
có đúng vậy không ... CỐ LÊN...CỐ LÊN...

Ghost1982
12-07-2003, 11:03
Hi hi hiếu thảo với em cũng chẳng thiệt chi cả, nếu em thích thì chúng mình có thể thử mà

khan
12-07-2003, 15:03
mới đầu đọc tưởng nói giỡn nhưng đọc kỹ lại thì thấy nói láo

Hòang Phố
12-07-2003, 23:16
Khan này sao nhiều ý kiến thế...
tui thấy ông đây là người chấp hành
nội quy này đầu tiên đó...hahhah
-----------------------------
To ghost : ai anh cũng đòi " Hiếu Thảo" hết vậy hèn gì anh làm " ghost " sớm đến thế.
----------------------------
Còn cái bác "nguoitudo" gì đó...đứng qua một bên tiếp tục làm nguoitudo của mình đi ...cứ xen vào góc " luật gia đình " của người ta ...
không à.. thiệt là cái ...tình

Ghost1982
13-07-2003, 13:00
Đúng rồi mấy tên này lộn xộn quá truyện gia đình mà, để vợ chồng tui "đóng cửa ra đường bảo nhau" là được rùi mấy ông kia chen vào thì ăn đòn ráng chịu nha. Nói nhỏ nha bà xã tui rỏi võ lém "hic hic đừng đánh anh mà...."

NumPad0
13-07-2003, 13:49

Luật gia đình: vợ gọi thì dạ , mẹ vợ gọi thì ạ , em vợ gọi thì tránh xa, con gọi thì có ba

Luật ngân sách: vợ giữ và cai quản những chi tiêu trong gia đình, mấy ông đi làm về, tiền bao nhiêu thì phải đưa ra hết, vợ sẽ giữ kỹ cho , và mỗi tuần sẽ cho 20 để đổ xăng xe

Luật lệ trong nhà: chồng: rửa chén nấu cơm thu dọn nhà cửa lau chùi bàn ghế bathroom toilets may quần vá áo

Luật chờ đợi: trước khi chơi đâu, chồng, phải cho vợ chuẩn bị ít nhất là 3 tiếng để make-up, mấy ông không được cằn nhằn , mà hãy chịu khó nhẫn nại trong sự vui vui vẽ vẽ đó.
Thêm nữa !
Đây gọi là luật chiến bại : Không bao giờ được thất bại trước vợ ! Nhất là trong mấy vụ cần đến sức lực trong đêm ... :p ... không được bỏ cuộc trước ! Như thế vợ nó sẽ khinh đó ! :d

Hòang Phố
14-07-2003, 20:20
Nè NumPad0 ! muốn làm "cháy nhà"phải không?... Chú lôi đâu ra cái luật "rừng" này thế ! Đọc xong là tôi đoán ra ngay ai là
người đã từng bị thất bại trong đêm rồi!!!
Vì thế tôi cũng thông cãm với lý do chính sách hoang đường này bởi kinh nghiệm đã rút ra từ trên người của chú ...

Lord_of_monsters
15-07-2003, 09:19
he các bác đang định đội vợ lên đầu thì sống lâu muôn tuôi ấy à, ghê quá nhỉ, thế ai định thế ? giơ tay phát biểu coi :detective

Hòang Phố
16-07-2003, 20:59
Dĩ nhiên là tất cả mấy chàng ở đây điều sợ vợ hết ...

NoZ
17-07-2003, 03:13
Thưa quý cô, đàn ông chúng tôi đa phần không phải là sợ vợ. Chẳng qua chúng tôi chịu đựng vì không muốn có sự tổn thương ở quý cô. Đây tôi xin kể một câu chuyện làm minh dụ
---------------
Trên một toa xe lửa, chàng và nàng là 2 người cùng khổ. Vì vậy họ đi lậu vé và phải trốn trong một toa chở hàng. Nàng được ngả lưng trên chiếc ghế dài, còn chàng hy sinh nằm dưới sàn toa.

Nửa đêm, nàng trở mình, khiều nhẹ
- Anh ơi...tôi lạnh quá...anh, anh có thể kiếm cho tôi cái mền không?

Chàng xoay mình, đề nghị
- Sao chúng ta không cứ xem nhau như vợ chồng nhỉ?

Nàng vội vàng
-Ừ, được...tôi cho là được. Ý anh là thế nào...ấy nhỉ?

Chàng: thế thì cô tự mà kiếm cái mền cho cô đi.

Lord_of_monsters
17-07-2003, 13:20
thế các anh không sợ vợ phải không ai dám đăng kí lấy tôi thử coi, xem biết sợ vọ hay không ấy mạ tối lại chẳng chui gầm giường ngủ với con 30 của tui à :banghead:

NoZ
17-07-2003, 13:38
Ghost ơi, có người dạm phu kìa, Ghost có đồng ý không?

Ghost1982
17-07-2003, 16:44
He he quên à, Lord_of_monsters là "em" đó không phải tên nào đâu.

unlucky555
30-09-2003, 21:08
hi`hi`
ne ne vậy thì tôi đang ký nè co Lord lucky tui cũng muốn thử con 30 của cô xem thến nào,
nói thật ra thì các đấng ông chồng chảng phải là sợ vợ đâu, chảng qua là chúng tui nhịn thôi. này nhé các vị cứ thấy bề nỏi mà chẳng thất thật của sự việc gì cả, các vị chỉ thấy mấy bà vợ bù lu bù loa với chồng lúc có đông người chứ lúc chỉ còn 2 người với nhau thì làm sao các vị biết ai đang trị nhỉ? hìhì

unlucky555
02-10-2003, 18:11
ne ne co lord có unlucky tui nè không tin và cũng nghĩa ràng tũi sẽ ko sợ vợ nên tui muống đang ký thử làm chồng cô xem thế nào nè hihi

Greenheart
26-10-2003, 16:01
chà chà!
tỉ ơi!cho em thêm vài luật nữa nha!
Luật đi đường:không được nhìn chăm chăm vô các cô gái khác,nên đeo kiếng trắng.
Luật công tác:nếu đi làm xa,thì phải gọi điện thoại ít nhất một ngày một lần để báo cáo!
Luật ăn:ăn hết các món vợ nấu,dù ngon dù dở cũng phải mỉm cười.... cố nuốt!

force
26-10-2003, 18:58
không phải sợ vợ mà là tôn trọng vợ

Hòang Phố
26-10-2003, 19:11
không phải sợ vợ mà là tôn trọng vợ

Trí ní ! trí ní !!!! Tôn trọng vợ trong sự sợ hãi ....

SUPERKID1412
28-10-2003, 02:16
Hic Hic gì mà mấy tên này bênh vợ thế vậy cho hỏi có ai có vợ chưa, còn hoàng phố và ghost nói là chuyện nhà sao không mang về nhà mà còn bày ra đây vậy. Chậc vợ mình thì mình sợ từng lúc thôi.
------------------------------------------
---------------------------------------------
Green heart ơi nhìn thì có sao đâu.
-------------------------------------------
Có 1 đôi vợ chồng đang nghỉ mát trên bãi biển, chồng thì cứ nhìn chăm chăm vào các cô gái đẹp vợ nói anh có em rồi còn nhìn họ làm gì, Anh ta trả lời là : Thế em vào nhà hàng em coi thực đơn rồi em gọi 1 món rồi sau đó em có coi tiếp thực đơn không ? Anh cũng vậy thôi. Hê hê hê tui nói có đúng không bà con

Greenheart
29-10-2003, 13:43
Oh oh,ý nói con gái cũng giống như những món ăn trong thực đơn chứ gì!Vậy nếu bạn gái của KiD cũng giống ý nghĩ của KID thì KID nghĩ sao?!chịu nổi hông!

KoK
29-10-2003, 19:32
Luật đi đường: Có ống nhòm hay kính phóng đại ... thì cứ đeo -> nhìn cho kĩ, lỡ gặp em nào đẹp thì không phải hối tiếc "trời, giá như lúc nãy mình ngắm kĩ hơn, bây giờ nàng đã đi xa, biết bao giờ mới gặp lại?". Đàn ông là những người có khiếu thưởng thức vượt trội hơn đàn bà, do đó khi gặp 1 cái gì đó đẹp (phong cảnh, vật thể ... ) thì họ có nhu cầu thưởng thức mãnh liệt, không nên ngăn cấm hành động này vì như thế sẽ làm uổng phí 1 tuyệt tác của tạo hóa, là rất vô lí ....
Luật công tác: rất tán thành với GH, nên gọi các bạn ạ, vì như thế bà xã ở nhà mới tin là mình ... đang đi công tác!?
Luật ăn: nếu vợ nấu dở thì nên mướn người làm hoặc mua đồ ăn sẵn, dại gì ăn những thứ mà mình thậm chí không biết là thịt dế hay thịt của... cô ấy, ăn theo kiểu GH thì có ngày tử vì ngộ độc thức ăn ... Vậy bạn nên lưu ý nên chọn 1 cô vợ biết ít nhất là nấu canh chua ngon, còn không thì bạn nên học làm đầu bếp!

KoK
29-10-2003, 20:00
luật thiên nhiên: Nhất vợ, nhì trời ...? Vô lí quá, tại sao lại nhất vợ, chuyện đó chỉ có ở Áp-gha-nít-tan thui, vì sao ư, vì ở đó mìn ngầm nhiều lắm, vợ lúc nào cũng phải đi trước chồng (lỡ chết nó chết trước, mình sẽ bằng an vô sự nếu ...có nhiều vợ). Còn ở Việt Nam khác ở bên đó nên có câu: "Nhất gia đình, nhì mới tới phiên mình" hay " chồng đi đâu, vợ theo đó" dành cho phụ nữ (toàn là thành ngữ không ... kinh nghiệm đúc kết mấy trăm năm của ông cha ta đó)!
Luật gia đình: - điều 1: Chồng luôn luôn đúng!
- điều 2: nếu chồng có sai thì xem lại điều 1!
Luật ngân sách: đồng ý, tán thành cả hai tay với tỉ tỉ HP, chỉ có điều là nhớ chọn con vợ nào ngoan thì đưa nó nhiều, con nào chanh chua, chằn lửa thì đưa chút chút thôi!
luật nhà cửa: Ai lại làm như chồng của tỉ tỉ HP, vợ không làm thì mình nhờ... bạn "nữ" làm rồi mình làm chung với bạn "nữ" luôn cho có cặp!
Luật chờ đợi: nếu vợ bạn như thế thì bạn nên bỏ ngay, không thể chấp nhận 1 người quá kém thông minh như vậy được, làm đẹp cho bản thân còn không xong thì làm sao làm đẹp cho chồng và cho gia đình được.

lambin
11-11-2003, 14:26
Lấy luôn đi Ghost sợ gì, chỉ cần biết luật của chúng ta là: "Con thầy, vợ bạn, gái cơ quan" là fải tránh xa.

SUPERKID1412
11-11-2003, 19:02
Ê ê GreenHeart tui chỉ lấy VD thui sao tự dưng lại biểu tui có ý nghĩ coi bạn gái là món ăn hả, Bạn gái tui mà biết chắc tui chết qúa, bà ấy cũng tham gia DDTH đó đừng trù ẻo tui chứ. Lambin nói đúng đó tránh thật xa ra

Greenheart
12-11-2003, 15:34
á há!Thì ra bạn gái của Kid cũng ở trong DĐ luôn hả!Vậy mà dám.....potay.com!

quỷ kiếm
05-02-2004, 15:47

Thế Hoàng Phố đã nghe định nghĩa về Vợ chưa nhỉ??
Định nghĩa vợ:
Vợ là người thay mẹ ta chăm sóc ta,
là người nấu cơm cho ta ăn mỗi bữa,
là người giặt quần áo cho ta hàng ngày,
là người ru ta ngủ hàng đêm. :D

Hòang Phố
05-02-2004, 17:51
Thế Hoàng Phố đã nghe định nghĩa về Vợ chưa nhỉ??
Định nghĩa vợ:
Vợ là người thay mẹ ta chăm sóc ta,
là người nấu cơm cho ta ăn mỗi bữa,
là người giặt quần áo cho ta hàng ngày,
là người ru ta ngủ hàng đêm. :D

biết chứ...vì vậy trên đời những đứa trẻ đâu thể sống thiếu MẸ được !!!

KoK
05-02-2004, 21:31
Dzậy là ghost có tới 2 MẸ lận, bé này sướng, bị mẹ đánh đòn tê, "phê" cả mông luôn!!!

quỷ kiếm
06-02-2004, 06:45
biết chứ...vì vậy trên đời những đứa trẻ đâu thể sống thiếu MẸ được !!!
Hì!! không tranh cãi với Hoàng Phố nữa. Hôm qua tui có dòm cái ti vi, có một đoạn người ta nói hay lắm, không biết Hoàng Phố có xem không.
Một người vợ mà không hiểu hết người chồng của mình, chỉ biết đẩy gánh nặng lo âu cho chồng, không biết chia sẻ những khó khăn mà người chồng gặp phải thì dù người chồng đó có còn yêu vợ mình đi nữa vẫn ngoại tình như thường và người tình đó chính là người hiểu, quan tâm, có thể chia sẻ những khó khăn của người chồng.......
Không biết các cô sẽ làm gì khi ăn phải dấm chua nhỉ???

a_x_x
06-02-2004, 15:26
chà chà!
tỉ ơi!cho em thêm vài luật nữa nha!
Luật công tác:nếu đi làm xa,thì phải gọi điện thoại ít nhất một ngày một lần để báo cáo!
Luật ăn:ăn hết các món vợ nấu,dù ngon dù dở cũng phải mỉm cười.... cố nuốt!
--------------
Về luật đi đường thì không ổn, chúng tôi đâu có ngắn gái mà chúng tôi chỉ ngắm cai đẹp thôi.
Về luật công tác thì nếu chỉ gọi có 1 lân thi không được, công tác thì việc bù đầu thời gian đâu mà gọi điện, lúc có thời gian thì còn phải tranh thủ mà nghỉ và ngủ bù chứ hơi đâu mà gọi.
Về luật ăn thi cũng không được vì nhỡ mua rau có thuốc trừ sâu thì cũng phải cố mà nuốt à.
Mong em xem lai cho không thì tội cho anh em chúng tôi quá.

nguoitudo
07-02-2004, 01:23
Nói xiệc nha , cứ như bà Green heart này thì bà không cần phải có luật cho phe mày râu đâu vì bà sẽ không dính dáng gì đến phe mày râu nữa đâu ===> e sắc ..... :D

Cu Dượng
19-07-2008, 12:53
Các bác cứ lắm luật, lắm lý thuyết vào. Em thì em luôn thực tế, sống thực lòng, nồng nàn, vui vẻ và say mê (thử hỏi em nào không thích chứ nè :w00t:)

thaychuastudio
04-05-2009, 19:20
HOàng Phố không biết mất biệt đâu rồi nhỉ

Osama Binladen
04-05-2009, 21:55
HOàng Phố không biết mất biệt đâu rồi nhỉ

Chắc đã bỏ Làng theo Chồng rồi:w00t:

hoangmanh12a2
13-07-2009, 20:39
kho? cho a nao bi thế này

gon87
14-07-2009, 00:10
Trời đất, bây giờ đến cả bác Chùa và bác Bin cũng tham gia ĐM. Mà từ tận 2003 lận chứ. :emlaugh:

bobiennga
28-10-2009, 13:57
HAHHA. SAO CAC CAU LAI TRANH LUAN NHAU NHIEU VAY. CHANG QUA QUY CO KIA MUON LAM NGUOI CHIEN THANG MOT CHUT TRONG LINH VUC NHA` VA G THOI. HIHI NEN MOI LEN D Đan BAY TO CAC CAU THAY TUI NOI DUNG KO? SOZI CO NUONG

hoanglantham
28-10-2009, 15:15
HAHHA. SAO CAC CAU LAI TRANH LUAN NHAU NHIEU VAY. CHANG QUA QUY CO KIA MUON LAM NGUOI CHIEN THANG MOT CHUT TRONG LINH VUC NHA` VA G THOI. HIHI NEN MOI LEN D Đan BAY TO CAC CAU THAY TUI NOI DUNG KO? SOZI CO NUONG

:emlaugh:

kiemkhachanhai
28-10-2009, 15:46
Em cứ luật rừng mà chơi, hok biết đc hok ta

hauquantai
26-12-2009, 21:11
theo như dàn anh đi trước thì chúng ta sẽ phải cố gắng chịu đựng rồi thôi thì cùng đành phải cố gắng vậy biết làm sao được