PDA

View Full Version : Cần tìm nơi mua Laptop đảm bảo

langmai
27-08-2008, 22:30
Mình đã xem nhiều cửa hàng bán Laptop trên địa bàn thành phố Hà Nội như Nam Á, Litek, Maytinhngaymai, Nguyên Bội, Nguyên Ngọc, Maytinhxachtayhanoi.vn, digiworld, Hanoilab,.... Tuy nhiên cũng chưa biết được nơi nào làm ăn đảm bảo cả vì chỉ đến xem có 1 lần. Không biết mọi người đã từng mua Laptop thì mách dùm mình xem chỗ nào có thể tin cậy được. Thanks!

minhmcx
27-08-2008, 22:55
Mình cũng giống như bạn, cũng đã chat hỏi rât nhiều các nhân viên kinh doanh của các công ty, cửa hàng nêu trên và thực sự có ấn tượng tốt với công ty MỸ VIỆT LAPTOP. Bạn có thể vào web của Mỹ Việt sẽ được tư vẫn nhiệt tình và mua được hàng đảm bảo với giá hợp lý. Langmai có thể đặt mua tại HCM và được MỸ Việt chuyển hàng ra Hà Nội free. Mình cũng định mua chú IBM T61 T8100 ở đây(mình đã check so seria và rất OK là hàng xuất Mỹ) nhưng tiếc là thằng bạn nó bảo tháng 9 xách tay cho 1 em T61 từ bên Hàn về nên lại thôi. Thật tiếc là không được mua tại Mỹ Việt...Đây là vài lời tâm sự của riêng mình.

sonyvaio12
29-08-2008, 03:58
Ông này như kiểu cô gì chú bác với MỸ Việt hay sao thế nhỉ.Tư vấn là một chuyện,còn hàng tốt hay không thì đồ điện tử có giời mới biết đc.Với lại mình khuyên bạn ko nên mua hàng ship.Vì có trục trặc gì thì biết đến đâu mà xem xét máy móc để có hướng sửa chữa.

hi3uvn87
29-08-2008, 12:45
Myviet nam gan nha minh maminh ngai ra qua

lester
29-08-2008, 18:16
đây là thắc mắc chung của những người muốn mua máy. để mua được 1 chiếc laptop đảm bảo chất lượng, nhất là brand new và do chính mình "đập hộp" là thích nhất rồi.
bạn có thể tham khảo các topic cách mua được hàng brand new(mua nhầm phải chú refu thì "ốm đoàn")
khi chính mình đã phần nào nắm được cách mua được 1 "con"máy ngon thì bạn có thể tự mình đi test tại các cửa hàng mày tính trên.
Bạn có thể đến MÁY TÍNH NGÀY MAI,đây là công ty nhập hàng trực tiếp từ USA(không qua nhà phân phối nào),100% là brand new(bạn sẽ được check online service tag,part number tại trang chủ của nhà sản xuất)và nhất là bạn sẽ được "đập hộp" chính con máy của mình để kiểm tra(tại đây chỉ bán hàng đập hộp và bảo hành toàn cầu nên rất an tâm).
chúc bạn sớm mua được máy chất lượng.THÂN!

danvip.vn
29-08-2008, 20:02
bác vào megabuy.vn mà coi. cũng hay lắm đó. em mới là đại lý đại diện của nó