PDA

View Full Version : Phục hồi dữ liệu đã bị ghi đè.

dohongnhut1983
27-08-2008, 21:40
Mình đã lỡ tay format nhầm ổ D sau đó chép dữ liệu vào đó. Nhưng mình muốn khôi phục dữ liệu cũ thì phải làm sao? Có ai biết xin cho mình "thọ giáo" với.

Problem
27-08-2008, 21:44
Gần như không thể phục hồi dữ liệu đã bị ghi đè. Theo lí thuyết thì mọi dữ liệu đều có thể phục hồi nhưng thực tế thì khó khăn lắm. Bạn thử dùng Get Data back xem sao ?

huanvbit
27-08-2008, 21:50
Phần mềm phục hồi dữ liệu thì O&O recovery là mạnh nhất , đã dùng hiều phần mềm phục hồi dữ liệu rồi /

garungh5n1
27-08-2008, 23:27
Đưa ra soft làm j, ko thể phục hồi dc đau. chia buồn

tran_phong
28-08-2008, 10:46

được chứ bạn sao lại nói vậy.Quan trọng là có đủ đồ chơi không thôi. :D
To chủ topic: bạn có thể dùng phần mêm active@undelete thử xem. Con đó lần làm mất 1 buổi với ổ đã raid lại format xong cài win lên luôn nhưng vẫn phục hồi lại được đấy.

thaiquan
28-08-2008, 11:14
Mình đã lỡ tay format nhầm ổ D sau đó chép dữ liệu vào đó. Nhưng mình muốn khôi phục dữ liệu cũ thì phải làm sao? Có ai biết xin cho mình "thọ giáo" với.

Trong ngành IT của mình có 1 phần mềm có khả năng phục hồi Partition đã bị format nhưng cái này là nghề nghiệp, bạn nên mời 1 IT pro về sẽ phục hồi được.
Còn mình thì cũng biết làm, nhưng mà ko dám hứa với bạn sẽ chắc chắn 100% là phục hồi được toàn bộ vì nó còn phụ thuộc nhiều nguyên nhân khác như Fat gì? Partition có tên ko?......v.....v.....v.....

squall86
28-08-2008, 11:15

lại nói bậy, cứ thick SPAM hoài.
O&O recovery + Get Data Back for FAT&NTFS cứ thử cả đi