PDA

View Full Version : Về vấn đề cut file .vob

nhan
11-07-2003, 00:44
Chào các Bạn
Tôi muốn trích từ file .vob (có 2 audio stream) ra một đoạn film mà vẫn muốn giữ định dạng .vob (DVD) để "phá phách" về sau.
Tôi đã dùng VTDVD5000 để cut, output là file .mpg, vẫn còn 2 audio stream, xem được bằng VTDVD5000 (dĩ nhiên), xem được bằng Media player 9. Tuy nhiên các chương trình xữ lý khác như TMPGEnc thì "chê", bảo rằng nó không phải là file mpg.
Tôi dùng TMPGEnc (MPEG Tool) để cắt file .vob thì nó cắt rất tốt nhưng mất hẵn audio.
Bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này xin cho một giải pháp.
Cám ơn nhiều.

chungsem
11-07-2003, 09:07
Bạn hãy dùng DVD shrink nó có thể xử lý file VOB nhưng chỉ ở cắt xét đàu và cuối, file audio sẽ tùy bạn lựa chọn đinh dạng, phần mềm này rất đơn giản bạn có thể tự mầy mò khỏang 15" còn muốn kỹ hơn bạn vào trang web www.DVDhelp.com tìm đọc là ra ngay. sau đó bạn muốn ghi file VOB này ra điã DVD thì dùng Copy DVD. Hiện nay mình mới chỉ lướt sơ sơ thôi nên bạn tiếp tục nhé. Việc sử dụng 2 phần mềm trên mình chỉ nhặ 1 file VOB và chỉ copy được như vậy ra đĩa DVD, nếu copy lựa chọn 1 số file VOB vào ổ cúng sau đó tạo ra đĩa thì mình vẫn chưa làm. nhưng nghe nói copy ra đĩa DVD có phần mềm Pinacle íntant CD/DVD tạo đĩa DVD rất tốt mình đang load bản trial về thử dùng. sẽ thông báo cho bạn sau.