PDA

View Full Version : Kính của máy scanner bên trong bị mốc

mle
10-07-2003, 21:55
Hic, bác nào có thể giúp em lau nó đi được không ạ ??? Em ở ngoài bắc, trời ẩm nên dễ bị lắm ạ

Lord_of_monsters
11-07-2003, 09:12
hiện mình có bốn cái, mình thường làm như sau, lấy bông chấm cồn lay mắt, sau đó lấy bông khô lau lại lần nữa chứ sao, tui toàn làm thế :wub:

kelangtri
11-07-2003, 09:26
dat. cai' scan sat' ben man` hi`nh, neu' ban` la`m viec du~ lo*n', la` chac' cu' nhat', de~ la`m viec. ho*n nua~, co`n neu ko co' du~ dien tich thi` nen dat. sat' cai' cuc. UPS hay la` o~n ap' gi` do', duoi' cha^n e', vay. cung dc, co' cai' cui' le^n cui' xuong' ho*i met., co`n cai cach cua lord noi' lam` ko can~ than. thi` tieu cai' thanh quet' nhu* choi, chi~ can` zinh' 1 hot. cat' vao` bo^ng ma` lau vao` thi` thoi roi`, 1 vet. xuoc' nho~ thoi, cung~ du~ la`m hu* ca~ tam' hinh`,. nhut' la` anh nao` la` phuc. che' anh~, hehe,

Lord_of_monsters
11-07-2003, 10:45
bác này lần sau đánh chữ việt coi, tui không hiểu cái gì c, lay nhu tui nói thì cẩn thận thui không sao cả đâu, cần chút cẩn thận là được mà :wub:

kelangtri
11-07-2003, 13:47
hi`, chat mirc quen roi`. voi lai tui ko biet type VNI, hic hic, sorry all nhe', de~ sai` vietkey, nhung ma` bay chu` thi` tam thoi, type nhu* the nay` tiep, ehhe

mle
11-07-2003, 21:41
Hic, các bác giúp em hay đuà vậy, em hỏi thật đó mà. Cái kính í không tháo ra được, em chả biết làm thế nào cả :( hic

kelangtri
11-07-2003, 22:00
bác sài cái scan của thèn nào, lật ngược nó lên, tốt hơn hết là nhẹ nhàng 1 tí, tháo hết vít phía sau, cái đó mà của HP thì hơi khổ, chuyên gia sài vít lục giác, hic, đi tìm cái tuocnovit thoi củng mệt rồi, tháo xong lật ngược lại, tháo 4 con vít trong 4 cái bách sắt trên tấm gương ra, sau đó mở cái cần ở phía cuối nắp đậy lên, xong mỡ nắp ra, đến khi đó thì có thể tháo nguyên cái nắp ra rồi đó, sau đó, thì giống như bác lord nói, cẩn thận 1 tí, khồn thì tốn trên dưới 1 triệu đấy bác, nếu bác chịu chơi, còn không thì hình ảnh xấu xấu tí, hehe, đg nào củng đc cả

Lord_of_monsters
12-07-2003, 12:37
nếu con Creatuve thì như thế này nó chỉ có hai vít thui tháo ra rùi lau nhẹ thui, đầu tiên lấy bông lau nhẹ, sau đó lấy cồn lay bẩn rùi lau lại bằng bông khô, thế nhé nhưng chết tui không chịu đâu