PDA

View Full Version : máy tính bị khóa

dark_angel86
10-07-2003, 19:48
mấy bạn cho hỏi , nếu mình vô 1 trang web chơi , chẳng mai bị webmaster khóa máy tính mình lại , nghĩa là mỗi lần mình vô lại trang web đo' thì nó không hiện lên gì cả ...... bi giờ phải làm như thế nào để vô lại web đo' ???

NoZ
11-07-2003, 20:28
Trường hợp 1: vô trang Web nội dung không tốt bị quản trị mạng của bạn khóa

Bạn thử vào trang www.google.com trước. Gõ tên trang Web mình cần vào ô tìm kiếm. Sau khi google tìm ra và thể hiện trang đó lên, bạn click vào link để tới trang Web đó.

Trường hợp 2: bị Webadmin phía trang Web khóa

Đây là dạng khóa IP, tức là khi có một connect đến trang Web, Web sẽ kiểm tra IP đó và tra nó trong một danh mục cấm. Nếu có IP này thì sẽ không cho phép connect (cũng gọi là firewall).

Trường hợp này thường chỉ xảy ra khi máy bạn luôn ở tình trạng online (dùng máy công ty, công ty có webpage chẳng hạn). Bạn muốn vượt qua, phải thiết lập một proxy ảo cho máy (phải là máy chủ connect Internet, lúc đó, IP của bạn sẽ thay đổi và bạn sẽ không bị khóa nữa. Để thiết lập proxy, bạn vào google rồi gõ "How to setup proxy" sẽ tìm được thông tin cần thiết.

Bạn cũng có thể tìm trong mục này bài "muốn vượt Firewall", tôi có giới thiệu một trang Web giúp bạn connect tới trang web khác để tránh firewall

Lord_of_monsters
16-07-2003, 14:23
đúng rùi thằng ad nào xấu tính nó khóa hết không cho anh em xem những gì có trên mạng thì tốt nhất bạn chơi nó đi lấy quyền AD của nó chứ sao, nếu không lấy được dơn hianr thui bạn đánh no, nhưng vẫn không đánh được chiều cuối cùng đánh vào kinh tế, dùng trojan cài vô máy nó phá hếtcho nó đau
nếu muốn vượt tương lửa giờ cios nhiều chương trình nắm mà
ví dụ như chaoga chẳng hạn

nói tóm lại kong có gì không thể làm được đúng không các bác