PDA

View Full Version : mang lan va inter cac pro chi giup

_cachep
26-08-2008, 16:05
nhà em đang sử dụng switch planet 24 cổng modem planet 4 cổng
máy cài Wxp 2
vấn đề của em là : mang inter rat ổn định mang Lan vẫn chia sẻ tốt nhưng có 1 vấn đề ở đây là khi cac máy nối mạng choi game đế chế hay HL hay 1 số game off line khác thì ko thể conec quá 4 máy voi nhau khi conec đủ 4 may rồi thi cac máy khác không thể conec dược
hoac dang choi máy bi bật ra ngoài
em muôn hỏi la cai mạng nhà em no bi làm sao
thank 4 read

onngoai
27-08-2008, 08:59
Không thể kết nối nhiều hơn 4 máy. Lỗi này thường gặp ở HL, bạn ******** lại HL là được. Vì bạn nói là Internet, chia sẻ tốt, nên đây không phải là lỗi của phần cứng mạng. Tuy nhiên do switch cũng hay bị lỗi khi băng thông lớn. Bạn thử copy một vài file lớn đồng thời (nếu dc thì SW ko vấn đề) Bạn nên thử chuyền 1 vài nút sang modem để giảm tải xem sao.
Lưu ý: Game đế chế cũng có lỗi đang choi bị đá ra ngoài. Dùng bản mở rộng khắc phục được lỗi này.
Một số game cũ dùng ổn định trên giao thức IPX hoăccj IP ver 6.0

_cachep
27-08-2008, 15:24
thank anh nhieu nhieu ^^

tuantute
28-08-2008, 18:06
mình cũng đã gặp lỗi này ở vài phòng net.Halflife bị thì là do trùng CD Key ( vì ghost cùng 1 bản Win) nhưng Đế chế lỗi như vậy mình chịu,ko tìm đc nguyên nhân.Có 1 lần mình thay thử modem thì chạy ngon đc khoảng 1 tuần rồi đâu lại vào đấy ===> pó tay luôn.
Có ai tìm đc lỗi thì xin chỉ giáo.

onngoai
29-08-2008, 14:51
Nếu là Win Xp bạn càithêm procol IPX/netbios ver 6.0 thử xem sao. trước kia tôi làm vậy thì hết lỗi, ko biết có phải may mắn ko hay là do gặp may