PDA

View Full Version : PS8 bị làm sao đó! Xin Giúp đỡ

nc1402
10-07-2003, 09:20
Chào các bạn!
Xin nói trước là hiện tương này trước đây chưa từng bị (bây giờ mới bị)
Mình dùng card capture Studio Deluxe 8 của Pinnacle cùng với phần mềm PS8 (đã update cả driver và soft mới nhất). Khi capture thì cứ bị dropf. Nhưng điều lạ là nó drop theo một quy luật nhất định : cứ vào khoảng thời gian từ 50-60 phút và drop khoảng 60-70 f. Tình trang không nghiêm trọng lắm, hình chỉ bị đứng lại còn tiếng thì vẫn bình thường (không bị trể tiếng cho đoạn sau). Lúc trước minh capture 3h video AVI full lien tục mà cũng chẳng bị drop, nhưng bi giờ thì... :bawling: .
mình cũng đã check HDD không có bab, chạy speed disk,.. nói chung là đã làm hết khả năng nhưng vẫn không có kết quả (bây giờ chỉ còn 1 cách chưa thử là format và cài HĐh lại)
Bạn mình bảo là do HDD bị nóng và mình cũng đã cho nó hai cái quạt rồi.
Bây giờ chỉ còn trong cậy vào kinh nghiệm chiến trường của các bạn. Mong sớm nhận được tin. Cám ơn rất nhiều

Slash
10-07-2003, 18:48
Hi.
Mình ko dùng ST8 và card S.Deluxe nhưng truớc đây cũng có biết vì có anh bạn dùng. Theo mình, bạn bị nhiều dropped frames là do ST8 viết data ko chuẩn nên mới bị drop theo chu kỳ. HDD của bạn đã defrag và đặt ở chế độ DMA rồi thì lỗi ko phải do nó. Bản thân mình nhiều khi ko defrag mà capture cũng ko bị drop hình nào.
Theo như kinh nghiệm của anh bạn, trước tiên bạn cài ST8 trước, sau đó mới cài card S.Deluxe, driver của ST8. Mình cũng bị nhiều lần cài ST8 xong thì ko dùng đc webcam và phải cài lại driver cho nó.
Driver và update nhiều khi ko phải cứ mới là thích hợp, nếu đang dùng bình thường và update ko có gì đáng kể thì cũng ko cần. Bạn thử quay lại cài như cũ, sau đó update dần lên, capture thử để theo dõi xem sao. Chúc bạn thành công.