PDA

View Full Version : Hỏi cách diệt virus !

Thanh Dũng
09-07-2003, 22:14
Chào các bạn, máy tính của tôi hiện bị nhiễm virus w95.weird, tôi đã dùng bkav 469 để diệt, chương trình báo là đã diệt nhưng sau đó tôi quét lại vẫn còn bị ! Có bạn nào biết cách diệt hẳn virus này xin chỉ giúp ! Xin cám ơn nhiều.
Máy tôi xài win2000 pro.

Nicholaspopup
09-07-2003, 22:28
À !
Dùng con Bkav thì thấm thía gì !
Ra ngoài mua mấy cái Norton Anti Virus về mà cài vào máy á 1
Tui có cái đĩa sưư tập Norton toàn là mấy phần mền của Norton không à
Bạn có thể ra số 31-Tôn thất Tùng mua - tiệm tên Lý hưng !vô đó có nhiều phần mềm lắm á

1286
09-07-2003, 23:06
Con w95.weird này tui cũng bị rùi ,tui "cài" nó vào máy cùng với cái đĩa lậu windows ,bạn cứ xài Bkav quét là được mà ,tui cũng xài Bkav quét tốt đấy chứ ,bạn thử lại xem .Mà lúc nhiễm con này bạn có hay bị treo máy khi Scan disk ko ?

nguyen duc dan
10-07-2003, 13:16
con w95.weird này có nhiều trong đĩa Mp3 lậu lắm .ban dùng bkav diệt là được à.sau khi diệt khơi động động lại máy rồi diệt lại lần nữa là hết à

vanlang
10-07-2003, 13:28
tui bị nhiễm con này .. nó phả hỏng luôn cái win media của tui luôn ..làm tui phải cài lại win luon đó .. vì cài lại win media thì vẫn còn nó .. lại phá tiếp ....u nên dùng NA mạnh lắm .. không thì ..cài lại win ..nhưng mà không khả thi vì có thể nhiễm lại bất kỳ lúc nào

Lord_of_monsters
10-07-2003, 14:20
có cách dùng rất hay bác thử dùng cái no unti viurt coi có hay không, thật ra tui có dính rất nhiều con nhưng dùng trình này giải quyết hết không báo con nào lần sau đâu, mong bác làm hết nhé, đừng dùng bka nó chuối nắm đấy