PDA

View Full Version : máy tính không hiện ra biểu tượng nhận usb

tuananh710
23-08-2008, 16:47
Khi em cắm Usb vào máy tính thì không thấy máy tính hiện ra biểu tượng nhận usb ở phía dưới bên phải màn hình, mặc dù vào my computer vẫn có hiện ra usb, vẫn vào usb bình thường. Mỗi tội dùng xong không biết tắt ở đâu, toàn fải rút luôn ra (không biết có ảnh hưởng gì đến độ bền của usb hay không??? ). Thks all

led117
23-08-2008, 19:45
mình cũng chưa gặp trường hợp này.nhưng muốn rút USB ra bạn có thể dùng một số phần mềm như USB Disk Ejector chẳng hạn.
Download:http://www.softpedia.com/get/System/OS-Enhancements/USB-Disk-Ejector.shtml

canh chua thua nước mắm.

khicong
26-08-2008, 15:13
vao regedit tim va tat USB cung dc

o0HuyetLong0o
29-08-2008, 10:00
ban co the vao device manager ma sua.

hoangtutinhyeu81
29-08-2008, 16:32
Cái này mình nghĩ chả phải lỗi gì đâu bạn,cái này lâu lắm rồi mình có bị một lần rồi lên google share ra được một bài nó hướng dẫn làm show lên cái đó,lâu quá nên mình quên mất tiu rùi!
Tớ nghĩ bạn nên lên google share thì ra,lười quá không được đâu,google sinh ra để làm cái gì ấy nhỉ?
Thân!

tayan_computer
21-09-2008, 16:13
theo mình nghĩ thì việc rút usb ra khỏi máy tính khi máy đang chạy không ảnh hường gì đâu

anhtuan1066
21-09-2008, 17:47
Tôi đã gặp tình trạng này 1 vài lần! Máy tính có nhận USB, nghĩa là có nhìn thấy ổ đĩa trong My Computer nhưng biểu tượng kết nối thì lại chẳng thấy đâu ---> Chả lẽ rút đại ---> USB thì không tiếc nhưng lở dử liệu trong đó đi tong thì khổ đời trai!
Đành seach trên google để tìm phần mềm tắt USB... và USB_Disk_Eject là 1 trong số các phần mềm đó
http://files.filefront.com/USB+Disk+Ejectexe/;9557472;/fileinfo.html
Hoặc
http://www.badongo.com/file/9319989

pentum9
21-09-2008, 19:23
Em thì chưa gặp trường hợp này bao giờ nhưng khi em tắt rất nhiều lần em tắt USB nhưng mà ko hiểu sao ko thể nào tắt được, đành phải rút thẳng. Như vậy là như thế nào hả các bác? Giúp em với?

anhtuan1066
21-09-2008, 20:53
Em thì chưa gặp trường hợp này bao giờ nhưng khi em tắt rất nhiều lần em tắt USB nhưng mà ko hiểu sao ko thể nào tắt được, đành phải rút thẳng. Như vậy là như thế nào hả các bác? Giúp em với?
Thông thường USB không Disconnect được khi có 1 chương trình trên USB đang chạy (chẳng hạn như ta đang mở tài liệu trong USB nhưng chưa thoát)... Vậy hãy đóng hết các chương trình trước đã
Trong 1 vài trường hợp khác, đã thoát toàn bộ chương trình nhưng USB vẩn nhất định không chịu tắt... vậy bạn có thể chạy Task Manager, Kill tiến trình explorer.exe, sau đó chạy lại thì có thể Disconnect USB được
Tuy nhiên vẩn có những trường hợp quái dị hơn, làm mọi cách mà vẩn không tài nào tắt được USB (kể cả chạy các chương trình chuyên dụng)... Vậy thì đành phải rút ngang hoặc tắt máy tính thôi!
(Bạn nên dùng tiện ích check disk để xem USB có bị lổi gì không nhé)

The Old Man
22-09-2008, 00:20
Vào RUN đánh lệnh vào và chạy lệnh này:
RunDll32.exe shell32.dll,Control_RunDLL hotplug.dll

Hay vào My computer R-click cái icon USB đang dùng, Và Eject hay Safe remove.

Restart máy lại (nhớ rut cái USB ra) khi trở vào cái icon Safe Remove Hadware thường sẻ hiện trở lại.