PDA

View Full Version : ProShow Pro xuất ra file nặng wá ??

Anh_Sau
23-08-2008, 13:42
em đang làm cái album cho lớp, chỉ đơn thuần là mấy tấm hình rồi cho slide + nhạc nền thôi, nhưng làm được 7' thì xuất ra file mpg tới 400M, làm sao để ghi ra đĩa đây ạh, em convert nó sang WMV thì còn 40M nhưng sợ ghi ra đĩa, khi xem ti vi nó ko được nét, bác nào có kinh nghiệm giúp em với :(

-=-=-=-
pác nào biết về ProShow Pro thì cho em xin cái nick Yahoo được ko ạh, có mấy vấn đề cần hỏi, hi` hi`

Dazzle
23-08-2008, 14:21
Sau khi làm xong một bài hát trong Proshow thì có thể convert ra file VCD (*.mpg khoảng 40-60Mb một bài gì đó). Khi đã có tất cả các bài hát thì lúc đó dùng Nero burn ra đĩa.

pác nào biết về ProShow Pro thì cho em xin cái nick Yahoo được ko ạh
Theo mình thì bạn cần gì cứ hỏi lên đây, không người này trả lời thì đã có người khác trả lời hộ. Mà Proshow thì có gì khó đâu cơ chứ, Mình nhớ khi đi học Proshow, mới có 5 phút học thôi mà đã giỏi hơn cả thầy rồi (Vì mình biết tiếng Anh còn "thầy" thì làm mò, vì không biết tiếng! :)

Anh_Sau
25-08-2008, 22:19
pác ni giỏi ghê ^^!
ý em hỏi là vậy ạh
1. tại sao cái clip em làm có 7' là xuất ra tới 400M (chỉ là slide ảnh và nhạc nền)
2. em chuyển sang wmv thì nó còn 40M, liệu lấy cái 40M này, em ghi ra đĩa, khi coi trên tivi, nó có nét ko ạh :D

Co Loa
25-08-2008, 22:38
Sao không convert xuống 4MB và coi trên dế iphone mà phải đời 3G nhé cho nó thêm sành điệu và hoành tráng ;=)

BeatOfAngle
25-08-2008, 22:44
chắc bạn để chế độ convert mặc định của nó rồi , muốn burn ra đĩa thì khi render chọn đúng định dạng vcd.Lâu ko đụng đến cũng chả nhớ bước làm ,bác rành TA là mò ra ngay ấy mà .

Anh_Sau
26-08-2008, 13:40
là sao hả các bác ? cái Album cho lớp em ghi ra đĩa, phải xuất thành Mpg ạh, nhưng nó nặng wá, có 7' mà hết 400M rồi, 1 VCD chắc được 13' :(

Dazzle
26-08-2008, 14:13
Sao không convert xuống 4MB và coi trên dế iphone mà phải đời 3G nhé cho nó thêm sành điệu và hoành tráng
Bác CL hôm nay vui tính ghê!

1. tại sao cái clip em làm có 7' là xuất ra tới 400M (chỉ là slide ảnh và nhạc nền)
2. em chuyển sang wmv thì nó còn 40M, liệu lấy cái 40M này, em ghi ra đĩa, khi coi trên tivi, nó có nét ko ạh
+7 phút video mà nặng 400Mb thì khả năng đó là định dạng AVI, có ghi nó ra đia thì cũng chưa chắc đầu đĩa đã đọc được. Từ cái file đó phải chuyển sàn dịnh dạng VCD hay DVD, lúc đó trình ghi đĩa sẽ tự nén lại thành file nhỏ cho vừa đĩa VCD hay DVD. Bạn chỉ cần quan tâm để thời lượng của film không quá 60 phút mà thôi.
+ ĐỊnh dạng WMV là định dạng chất lượng kém dành cho webs, vì vậy khi burn ra VCD thì chất lượng sẽ kém đi rất nhiều. Bạn cứ dùng cái file 400Mb của bạn burn thử ra đĩa VCD bạn sẽ rõ ngay, đừng hỏi han làm chi nhiều. 400 Mb với thời lượng 7 phút sẽ có file khỏang 7Mb chất lượng VCD cao. Một đĩa VCD film có thời lượng 60 phút sẽ nặng khoảng 600Mb, nhưng nếu ở định dạng *.AVI (như file 400Mb của bạn) sẽ có dung lượng là...12.4 Gigabytes cơ. Vậy 400Mb của bạn là gì mà bạn cứ kêu um mãi lên? :)

akenna_bass
26-08-2008, 14:24
Mình cũng bị tình trạng như vậy đó, file mình creat ra địng dạng MPEG tới 500Mb sau đó conver thàng AVI thì có nhẹ hơn nhưng cả 2 địng dạng đó khi mình burn ra VCD bằng Nero thì đều rất mờ không thể xem dc, vụ này mình mò mãi chưa ra mặc dù khi conver đã thay đổi thay đổi thông số các kiểu hết rồi,ai biết cách khắc phục chỉ giùm mình với nhé

Anh_Sau
26-08-2008, 17:43
Bác CL hôm nay vui tính ghê!

+7 phút video mà nặng 400Mb thì khả năng đó là định dạng AVI, có ghi nó ra đia thì cũng chưa chắc đầu đĩa đã đọc được. Từ cái file đó phải chuyển sàn dịnh dạng VCD hay DVD, lúc đó trình ghi đĩa sẽ tự nén lại thành file nhỏ cho vừa đĩa VCD hay DVD. Bạn chỉ cần quan tâm để thời lượng của film không quá 60 phút mà thôi.
+ ĐỊnh dạng WMV là định dạng chất lượng kém dành cho webs, vì vậy khi burn ra VCD thì chất lượng sẽ kém đi rất nhiều. Bạn cứ dùng cái file 400Mb của bạn burn thử ra đĩa VCD bạn sẽ rõ ngay, đừng hỏi han làm chi nhiều. 400 Mb với thời lượng 7 phút sẽ có file khỏang 7Mb chất lượng VCD cao. Một đĩa VCD film có thời lượng 60 phút sẽ nặng khoảng 600Mb, nhưng nếu ở định dạng *.AVI (như file 400Mb của bạn) sẽ có dung lượng là...12.4 Gigabytes cơ. Vậy 400Mb của bạn là gì mà bạn cứ kêu um mãi lên? :)
cảm ơn bác ạh :D
mà em ko xạo bác chi, em mới coi lại cái file:
Định dạng: MPG
Dung Lượng: 487M
Thời lượng: 7'
ko hiểu sao nó nặng kinh thế ạh, lúc creat file lần đầu, nó hiện bảng thông báo có lỗi, em cho wa, lần sau ko hiện nữa, xóa ProShow đi cài lại, creat file lần đầu vẫn có lỗi đó, những lần sau thì hết, chắc là do lỗi này :(

minhmedia
26-08-2008, 22:19
Làm gì có file Mpeg nào mà thời lượng 7', dung lượng lại những 487Mb bao giờ?
Bác vào đây: http://www.ddth.com/showthread.php?t=18895 mà đọc đi, trên dđ này rất nhiều mà. Đọc xong, làm kg đc hãy hỏi, chứ đừng hỏi linh tinh kiểu này kg ai trả lời nổi đâu.

dat465
28-08-2008, 14:25
Nên chọn mpeg1 thì nó nhẹ thui , chắc bạn nhầm mpeg2 rùi .

quang_thacgian
01-09-2008, 08:54
File MPEG2 High quality (≥8000 kbit/s), thời lượng 7', dung lượng có thể lên tới cỡ đó.

nvnpower
05-09-2008, 20:52
Theo kinh nghiệm của mình thì bạn đã dùng định dạng quá cao rồi. bạn nên đwa đĩa VCD vào ổ và chọn chế độ ghi trực tiếp ra VCD, như thế máy sẽ tự động chuyển định dạng phù hợp với dung lwowngj nhẹ. Bạn nhớ chọn chế độ VCD (hay SVCD nếu muốn)

vanhoai1989
22-09-2009, 13:27
anh chi nao co proshow pro moi khongcho em xinh di

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

nghe noi bua ni ra ban moi ma.chac tren nay moi nguoi gioi lam nhỉ?anh chị nào có proshow pro thi chi cho em voi

Dazzle
22-09-2009, 19:49
anh chi nao co proshow pro moi khongcho em xinh di
Bạn bấm chuột trái vào nick của Dazzle, chọn "xem bài viết của Dazzle", sẽ hiện ra danh sách các bài viết. Sau đó tìm bài viết về Proshow, trong đó sẽ có đầy đủ hết về Proshow.
* Bổ xung bài viết: Mình tìm giúp bạn đây rồi. (http://www.ddth.com/showthread.php?t=164731)

cavang125
22-09-2009, 20:06
em đang làm cái album cho lớp, chỉ đơn thuần là mấy tấm hình rồi cho slide + nhạc nền thôi, nhưng làm được 7' thì xuất ra file mpg tới 400M, làm sao để ghi ra đĩa đây ạh, em convert nó sang WMV thì còn 40M nhưng sợ ghi ra đĩa, khi xem ti vi nó ko được nét, bác nào có kinh nghiệm giúp em với :(

-=-=-=-
pác nào biết về ProShow Pro thì cho em xin cái nick Yahoo được ko ạh, có mấy vấn đề cần hỏi, hi` hi`

đùa hở bác ?? em làm cái slide cho lớp em chạy hết 60,5 phút, xuất file 658 Mb, định dạng *.mpg
đàng hoàng, chất lg cực cool luôn, nhưng mỗi cái Nero nó encode sang để ghi VCD thì ôi thôi :no: bật full screen lên mà mắc ói (trước kia ở định dạng mpg đâu có vậy)

OppaDee
04-10-2009, 22:18
Mấy anh cho em hỏi là em đang làm slide ảnh cho lớp khoảng 20'
Bây giờ em muốn export nó để post lên mạng và làm đĩa thì em phải làm những bước gì

Bác nào biết chỉ tận tình dùm em
Em tks trước

Dazzle
05-10-2009, 08:30
Bạn hỏi thế bạn muốn nhận được câu trả lời như thế nào, để rồi lại cũng không hiểu gì cả?
Trước hết bạn phải nói bạn đang dựng bằng trình gì. Nếu đó là Proshow thì chỉ việc xuất ra đĩa VCD hay DVD mà bạn muốn mà thôi. Sau đó bỏ cái đĩa tương ứng vào mà ghi là xong chả cần NERO làm gì cả. Tương tự với Pinnacle hay Ulead Studio. Còn việc post lên mạng thì có thể sau khi bạn có file trong đĩa rồi, dùng ngay nó convert sang định dạng FLV rồi post lên YOUTUBE.COM là xong.

minhducgamer
05-10-2009, 14:01
Bác nào biết chỉ tận tình dùm em
Em tks trước

Công nhận bác Dazzle giỏi ghê. Vậy mà cũng chỉ.
Mình đọc câu hỏi xong mất cả cam,3 tình ko muốn nói câu nào nữa.
Hỏi mà mố người ta chỉ tận tình. Trong khi hỏi thì thiếu hản sự tận tình khi hỏi và cả tận tình trong tìm hiểu. Vì với câu hỏi thế ...mình đoán tới ngay cái đoạn cơ bản nhất - tức làm slide đó hình như chủ câu hỏi cũng chưa làm đc.

Dazzle
05-10-2009, 20:23
Công nhận bác Dazzle giỏi ghê. Vậy mà cũng chỉ
Dạ em đang học chữ NHẪN bác ạ, mới lại vui vui sì pam tý. À mà vừa rồi bác có kỷ liệm 3 năm bác tham gia diễn đàn không vậy? Diênx đàn có script chúc mừng sinh nhật, nhưng không có chúc mừng tròn năm member tham gia diễn đàn. Biết là máy ló lói, dưng mà vưỡn cứ sướng âm ỉ. Thôi em xin chúc mừng bác vậy nhá!

minhducgamer
05-10-2009, 20:29
Hic bác Dazzle nhắc mình xem lại mới nhớ cứ cũng chả để ý cái đấy.

phamdangoc
05-10-2009, 20:37
[QUOTE=Anh_Sau;1273092]em đang làm cái album cho lớp, chỉ đơn thuần là mấy tấm hình rồi cho slide + nhạc nền thôi, nhưng làm được 7' thì xuất ra file mpg tới 400M, làm sao để ghi ra đĩa đây ạh, em convert nó sang WMV thì còn 40M nhưng sợ ghi ra đĩa, khi xem ti vi nó ko được nét, bác nào có kinh nghiệm giúp em với :(

-=-=-=-
pác nào biết về ProShow Pro thì cho em xin cái nick Yahoo được ko ạh, có mấy vấn đề cần hỏi, hi` h

sao lạ thê? tôi cũng dùng ProShow Pro 4 nhưng thấy bình thường (10 phút mà chỉ có 90MB chất lượng VCD). còn nếu bạn nén suống 40MB thì chỉ xem được trên ĐT tthôi vì thằng này nó cho ra chất lượng hình ảnh rất bình thường.

OppaDee
05-10-2009, 21:46
Dạ em công nhận em có thiếu sót là em quên nói e dựng = Proshow Gold 4.0. ạ

Thế em muốn post lên mạng thì phải ra đĩa trước ạ
Nhưng nhà em ko có ổ ghi thì làm sao ạ

Dazzle
06-10-2009, 09:45
Thế em muốn post lên mạng thì phải ra đĩa trước ạ
Nhưng nhà em ko có ổ ghi thì làm sao ạ
Em lại "nhẫn" phát nữa: Bạn không cần ghi ra đĩa, mà chỉ cần xuất ra một file video, tùy trình dựng mà ra file nào có thể. Có trình dựng cho phép xuất trực tiếp ra file FLV rồi post thẳng lên mạng luôn (Đó là trình Ulead Video Studio PRO), còn nếu đó là Proshow thì xuất ra video file, rồi convert sang định dạng FLV, sau đó post lên mạng. (Bạn hay thật đấy, có vậy mà cũng hỏi...hi-hi....)

xmenpleiku
06-10-2009, 09:54
sao pác không xài win movie make có thể làm clip ảnh và video mà cũng rất dể sử dụng có nhìu định dạng mà

Dazzle
06-10-2009, 12:03
sao pác không xài win movie make
Em xin lên danh sách người dùng để các bác bình loạn phát cho zui nhá: (Em đội mũ bảo hiểm vào trước, không có các bác sẽ óanh em vỡ đầu hi-hi....)
1. Windows Movie Maker : Dành cho người dùng hiền lành trung thành với bác Bill, ít khi ló đầu ra khởi nhà, đóng cửa tự sướng âm ỉ trong phòng, chán thì bỏ dấy, quên cũng chả sao.
2. Proshow Gold, Wedding Movie Maker: Sành điệu thợ quê, cách các trung tâm văn hóa từ 10 km trở lên, ngồi trên những con máy cùi cùi, làm film ra rồi bùi ngùi thưởng thức, người xem phe phẩy quạt nan ngồi vòng quanh vỗ tay phành phạch khen vào. Tác giả mũi phổng như quả cam sành, hớp ngụm nước chè, xúc miệng òng ọc, phủi tay rồi lớn tiếng: "Còn ai muốn làm đĩa đem ảnh ra đây nào!"
3. Ulead & Pinnacle Video Studio: Hội tam mao, đầu xanh đầu đỏ, nguồn dữ liệu từ các loại điện thoại di động, P&S Digital Camera, Scan xanh đỏ tím vàng và chủ yếu là Manga - Hentaj, Title thì đa phần là I love You, rồi Forever... Sản xuất thì 5 phút/ đĩa, làm xong ngồi xem cười hí hố, mồm nhai kẹo cao su trèo trẹo: Oh, yes - Oh, yes... Chuyện vặt, 3 cái đĩa cùi....
4. Adobe Premiere - Avid Liquid: Lúc nào cũng bận rộn, vội vã, không làm nhanh thì khách nó óanh bỏ mịa. Ngồi vào dựng phim cứ như là đi ra trận, vũ trang kiến thức đầy người, bấm chuột tanh tách. Từ đâu lôi ra hàng đống hiệu ứng. Làm đĩa xong trịnh trọng pha trà, ngắm nghía tác phẩm, tự đức rút kinh nghiệm....Nhưng thấy dân PRO là chạy mất dép híc-híc...
5. Final Cut PRO - Adobe After Efects: Chỉ số IQ vút đỉnh, trên bảo dưới biết nghe, ý nói đầu sinh ra ý tưởng là tay thể hiện liền. Xong việc phủi tay cà fe bia bọt. Mỗi tội mài đũng quần lấy tiền lương hi-hi....
Thôi em "dọt" đây, ấy ấy, bác Ghetbocphet đang vác roi lao đến rồi kìa...!

OppaDee
06-10-2009, 14:51
Em lại "nhẫn" phát nữa: Bạn không cần ghi ra đĩa, mà chỉ cần xuất ra một file video, tùy trình dựng mà ra file nào có thể. Có trình dựng cho phép xuất trực tiếp ra file FLV rồi post thẳng lên mạng luôn (Đó là trình Ulead Video Studio PRO), còn nếu đó là Proshow thì xuất ra video file, rồi convert sang định dạng FLV, sau đó post lên mạng. (Bạn hay thật đấy, có vậy mà cũng hỏi...hi-hi....)

Dạ em tks nhiều
Tại lớp có như cầu làm nên em vừa làm quen vs em Proshow có 2 ngày à

minhducgamer
06-10-2009, 17:03
Proshow sài thì.................30' - 5' là biết hết cần gì đến 2 ngày.
30' là tự vọc.
5' là tìm trang nào day về Proshow đọc hết 1 lượt vì cũng có vài món thôi.

OppaDee
06-10-2009, 17:22
Thì 1 ngày em onl dc có bao nhiêu đâu
mỗi ngày 1 tí

Ai chỉ cho em cách xuất ra file video với
Em làm theo chỉ dẫn trên mạng nhưng dc 1 lúc thì nó tự động dis ra
Trong Proshow nó có chức năng tự post lên Youtube
Ai đã up lên Youtube = cái đó rồi thì chỉ em cái

lovev_lovev
08-10-2009, 03:01
4. Adobe Premiere - Avid Liquid: Lúc nào cũng bận rộn, vội vã, không làm nhanh thì khách nó óanh bỏ mịa. Ngồi vào dựng phim cứ như là đi ra trận, vũ trang kiến thức đầy người, bấm chuột tanh tách. Từ đâu lôi ra hàng đống hiệu ứng. Làm đĩa xong trịnh trọng pha trà, ngắm nghía tác phẩm, tự đức rút kinh nghiệm....Nhưng thấy dân PRO là chạy mất dép híc-híc...

Bác nói rõ pro về cái gì thì mới chạy chứ ! pro về proshow thì em " dọt " thẳng về nhà ngủ liền !

xmen139
08-10-2009, 07:22

-=-=-=-
Có một cách chỉ là kinh nghiệm của mình thôi nhé. Bạn cứ dùng pro showgold xuất ra định dạng video net nhất la HD hoăc DVD rồi dùng tiếp 1 phần mềm nữa share files. vì cái phần tạo tên bài hát và những gì bạn mún ghi vào đó không được hay cho lắm nên mình thường xuất ra HD tiếp đó dùng cyberlink 7 để thêm tiêu đề bài hát vì mẫu của nó khá đẹp. Một điều đặc biệt là khi xuất ra files xong bạn xem trên máy tính thì không nét cho lắm nhưng thử xem trên màn hình tv coi thật bất ngờ đó nét và video rất mượt không bị vỡ hình. định dạng MPEG1 thì không nặng như proshow. đó là kinh nghiêm con nếu bạn cần biết thêm có thể pm yahoo domauvitinh_quyetbaoveemyeu. chúc may man

phankhanh
31-10-2009, 11:27
Em xin lên danh sách người dùng để các bác bình loạn phát cho zui nhá: (Em đội mũ bảo hiểm vào trước, không có các bác sẽ óanh em vỡ đầu hi-hi....)
1. Windows Movie Maker : Dành cho người dùng hiền lành trung thành với bác Bill, ít khi ló đầu ra khởi nhà, đóng cửa tự sướng âm ỉ trong phòng, chán thì bỏ dấy, quên cũng chả sao.
2. Proshow Gold, Wedding Movie Maker: Sành điệu thợ quê, cách các trung tâm văn hóa từ 10 km trở lên, ngồi trên những con máy cùi cùi, làm film ra rồi bùi ngùi thưởng thức, người xem phe phẩy quạt nan ngồi vòng quanh vỗ tay phành phạch khen vào. Tác giả mũi phổng như quả cam sành, hớp ngụm nước chè, xúc miệng òng ọc, phủi tay rồi lớn tiếng: "Còn ai muốn làm đĩa đem ảnh ra đây nào!"
3. Ulead & Pinnacle Video Studio: Hội tam mao, đầu xanh đầu đỏ, nguồn dữ liệu từ các loại điện thoại di động, P&S Digital Camera, Scan xanh đỏ tím vàng và chủ yếu là Manga - Hentaj, Title thì đa phần là I love You, rồi Forever... Sản xuất thì 5 phút/ đĩa, làm xong ngồi xem cười hí hố, mồm nhai kẹo cao su trèo trẹo: Oh, yes - Oh, yes... Chuyện vặt, 3 cái đĩa cùi....
5. Final Cut PRO - Adobe After Efects: Chỉ số IQ vút đỉnh, trên bảo dưới biết nghe, ý nói đầu sinh ra ý tưởng là tay thể hiện liền. Xong việc phủi tay cà fe bia bọt. Mỗi tội mài đũng quần lấy tiền lương hi-hi....

Ặc. Đúng là mở rộng tầm mắt. Em thì chỉ mới biết mò Photodex ProShow Producer, Ulead thui. Đọc bài của bác Dazzle thì mới biết chuyên nghiệp họ dùng cái gì. Thank bác.
[color=red]

A, mà cái Final Cut PRO em nhớ hình như chỉ cài trên HĐH MAC thôi thì phải > Hic dùng Windows như anh em mình bó tay rùi!

phuongthi_design
22-12-2009, 09:17
có bạn nào biết chỉ mình cách chèn chữ vào 1 đoạn phim, nhưng làm sao cho dòng chữ chạy nhanh tí nhưng không ảnh hưởng đến đoạn phim, mình đã làm nhưng khi mình chỉnh thời gian cho dòng chữ chạy nhanh thì đoạn phim cũng ngắn lại. mình hỏi nhiều người nhưng không ai biết,rất mong có người biết để chỉ giúp mình nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

phuongthi_design là nick yahoo của mình

mhuyn
22-12-2009, 23:04
Mình nghĩ rất nhiều chương trình chèn vào được, đơn giản như windows movie maker bạn cho chữ vào đoạn fiml thích nó hiện thị nhanh chậm chỉ kéo dài hay co lại độ rông của đoạn text

hogiangmaco
14-12-2013, 17:23

Thay ban co ve ranh` re~,cho minh hoi minh dung proshow xuat ra file HD khong hoan thien duoc 100% thoi luong cua minh`: 1 clip 18p khi ra duoc co 9p la het nhung ko he bao loi~, clip 4p khi ra duoc 3p30s cung het, ban biet li do ji ko chi giao voi
Minh dung proshow ban ***** ,vay nen co khi nao ko fai ban? quyen moi co the ra full ko

tên em xấu lắm
14-12-2013, 18:16
pác ni giỏi ghê ^^!
ý em hỏi là vậy ạh
2. em chuyển sang wmv thì nó còn 40M, liệu lấy cái 40M này, em ghi ra đĩa, khi coi trên tivi, nó có nét ko ạh :D

Nếu xuất từ PSG ra bao giờ chẳng nặng ( Mình làm đoạn 5' tận mấy Gb thì sao ). Vấn đề là sau khi xuất từ PSG ra tùy mục đích ( burn đĩa hay gì gì ) thì tùy vào đó mà chọn định dạng mà convert tiếp nhé !

Tóm lại tiền nào của ấy, muốn nét thì phải nặng ! :)