PDA

View Full Version : Bản quyền ảnh bản đồ

tranvu
22-08-2008, 09:59
Em có sử dụng hình ảnh bản đồ từ dịađiểm.com và google map mà ko để logo của nó trên ảnh thì như vậy em có vi phạm bản quyền gì ko ạ?, giúp em với em đang cần gấp lắm!

Em cảm ơn!

U23_VN
22-08-2008, 10:45
Em có sử dụng hình ảnh bản đồ từ dịađiểm.com và google map mà ko để logo của nó trên ảnh thì như vậy em có vi phạm bản quyền gì ko ạ?, giúp em với em đang cần gấp lắm!

Em cảm ơn!

Em cứ sài vô tư, nếu đủ khả năng kêu đứa design nào đó bỏ luôn mấy cái chữ google và diadiem.com, không ai nói gì em đâu.

Nếu mà ai có hỏi nói em có tham khảo nhưng ngồi em có design và vẽ lại,
Còn đứa nào làm dữ hơn thì em nói là em mua bản đồ giấy rồi scan bản đồ giấy vào làm và design nhưng có tham khảo màu sắc trên diadiem và google
Còn thằng nào mà bắt bẻ quá em nói nó đi bắt thằng diadiem, 1650km trước đi rồi bắt em, vì nếu không lầm thì tụi này cũng chôm từ google ra thôi, (trừ khi 2 thằng đó có đi đêm với thằng bắt em rồi .h.ah)

tranvu
22-08-2008, 13:27
Cảm ơn anh!

Cái này là là do em design cho khách hàng nước ngoài, người ta chú ý nhiều đến bản quyền ảnh và ko muốn bị rắc rối, nên em hỏi cho chắc.

Em lấy hình ko có chữ google hay diadiem gì hết.

Michico
22-08-2008, 13:33
làm cho công ty nước ngoài mà tính đi chôm ảnh vậy sao???
mà em thấy bác vẽ lại làm gì, dùng API của tụi nó cho rồi

tranvu
22-08-2008, 22:28
làm cho công ty nước ngoài mà tính đi chôm ảnh vậy sao???
mà em thấy bác vẽ lại làm gì, dùng API của tụi nó cho rồi
Cái này chôm gì :) nó cung cấp dịch vụ mính sử dụng thôi

Em cũng định dùng API, nhưng theo như yêu cầu người ta chỉ muốn một ảnh vậy thôi cho đơn giản, nên em mới ko dùng API. Thằng Google thì nó có nói rõ cũng dễ, có thằng Địa điểm hix ko nói gì hết ko biết sao mà lần. Ai có kinh nghiệm chia sẻ với.

talks
22-08-2008, 22:45
cứ lấy đi, tội vạ j` thì ra kêu talks, talks nói khó cho ... hihi

tranvu
23-08-2008, 00:32
Qua tìm hiểu thì hình như ko được phép dùng hệ thống hình ảnh từ google maps bắt buộc phải dùng API. Hix!

Michico
23-08-2008, 08:36
Cái này chôm gì :) nó cung cấp dịch vụ mính sử dụng thôi

Em cũng định dùng API, nhưng theo như yêu cầu người ta chỉ muốn một ảnh vậy thôi cho đơn giản, nên em mới ko dùng API. Thằng Google thì nó có nói rõ cũng dễ, có thằng Địa điểm hix ko nói gì hết ko biết sao mà lần. Ai có kinh nghiệm chia sẻ với.

vậy em thấy hiện giờ có 2 đứa là vietbando và 1650km cũng có API, bác nghiên cứu xem sao, có điều bản đồ của 1650 thi hơi chuối, có của vietbando thì thấy ổn đó

tranvu
23-08-2008, 22:58
Có cách nào dùng ảnh ko bác

mcdvvnqn
24-08-2008, 22:53
Trả lời: Không được.
Cách khác: Design lại.
Lời khuyên: Nếu khách hàng của bạn sợ gặp rắc rối thì tốt nhất là không nên bạn ạ.

BoTayConGaQuay
24-08-2008, 23:24
Bác design cho khách thôi chứ bác đâu có trách nhiệm phải cung cấp hay bán nội dung. Cứ nói họ nếu muốn thì họ mua đi, rồi đưa đây bác design cho. Đơn giản, dễ hiểu :D