PDA

View Full Version : Chỉ mình cách xem password của account administrator

sipden
20-08-2008, 20:33
Mình có thắc mắc này mong mọi người giúp. Mình muốn xem password của account administrator tại một máy con (password của admin máy con thôi, cty mình sử dụng domain) nhưng ko biết cách, lúc trước mình sử dụng ophcrack thì ok nhưng bây giờ password đặt dài quá nên cũng bó tay. Lưu ý là mình muốn xem chứ không phải xóa pass.

chinhngon
20-08-2008, 20:56
bảo thằng quản lý máy con đó đưa pass

sipden
24-08-2008, 16:15
Vấn đề này ko mấy ai quan tâm vậy ta, thôi đành mày mò tiếp vậy. Cám ơn bạn chinhngon đã góp ý nhưng bạn đã bị lạc đề rồi đó.

Penguina4
24-08-2008, 22:34
Vấn đề này ko mấy ai quan tâm vậy ta, thôi đành mày mò tiếp vậy. Cám ơn bạn chinhngon đã góp ý nhưng bạn đã bị lạc đề rồi đó.

Bạn vẫn xài tiếp OPH ******** nhưng bạn vào Setting của nó chỉnh độ dài pass lên là 10 chẳng hạn. Độ dài càng lớn thì thời gian dò Pass càng lâu

vantruongdia
24-08-2008, 22:40
10 ký tự dò mất mấy ngày http://kinhdoanhgioi.com/Smileys/default/hamarneh.gif http://kinhdoanhgioi.com/Smileys/default/hamarneh.gif http://kinhdoanhgioi.com/Smileys/default/hamarneh.gif

sipden
27-08-2008, 18:45
Không biết bạn Penguina4 có dùng ophcrack lần nào chưa? nhưng mình ko thấy phần setting để chỉnh độ dài pass lên là 10 hay một số nào khác.
Một lưu ý nữa là mình đang dùng ophcrack boot từ Dos (làm gì có quyền admin để cài đặt chương trình trong windows-vậy mới tìm cách xem pass chứ). Chạy trong Dos thì ophcrack tự làm từ A-Z, mình chỉ việc ngồi xem kết quả, nó ko dò ra thì cũng bó tay, ko can thiệp gì được.

hacker_sevenlove
28-08-2008, 08:35
dò tìm password của window là chuyện không tưởng. Có chăng là cài phần mềm keylogger vào rồi dò thôi. Mấy cái phần mềm tự tìm pass thì tui chả thấy cái nào chính xác hết.

sipden
28-08-2008, 17:21
@hacker_sevenlove: ophrack dò pass tương đối tốt đấy chứ (chứ ko phải là ko tưởng), tuy nhiên ko phải pass nào nó cũng dò ra.

Mình ko biết có con keylogger nào dạng portable ko chứ ko có quyền admin làm sao cài, một vấn đề nữa là nếu dùng keylogger mà bị phát hiện thì phiền phức to (máy mình muốn dò pass là ở cty, biết đâu người ta quy mình vào tội trộm cắp dữ liệu).

Penguina4
29-08-2008, 16:28
Không biết bạn Penguina4 có dùng ophcrack lần nào chưa? nhưng mình ko thấy phần setting để chỉnh độ dài pass lên là 10 hay một số nào khác.
Một lưu ý nữa là mình đang dùng ophcrack boot từ Dos (làm gì có quyền admin để cài đặt chương trình trong windows-vậy mới tìm cách xem pass chứ). Chạy trong Dos thì ophcrack tự làm từ A-Z, mình chỉ việc ngồi xem kết quả, nó ko dò ra thì cũng bó tay, ko can thiệp gì được.

Nếu bạn muốn thành quyền Admin thì bạn vào Dos, vào C:\Windows\System32 gõ lệnh
Ren Sethc.exe *.bkf-> rồi Enter
Copy Cmd.exe sethc.exe -> rồi Enter
Khi bạn vào màn hình Logon nhấn Shift 5 lần, nó sẽ hiện ra màn hình Dos, rồi bạn gõ tiếp Control Userpasswords2. Nó sẽ hiện ra cửa sổ tạo User cho bạn, sau đó bạn hãy tạo một User mới thuộc nhóm Admin, đăng nhập bằng User đó vào và cài chương trình Proactive System Password Recovery, chỉnh Setting dò Pass lên 10 rồi chạy. Bạn thử xem !