PDA

View Full Version : Chuyện quan trọng của đời người !!!

C15thanhtrung
19-08-2008, 08:17
Tôi sắp đi hỏi vợ, muốn nhờ các bạn tư vấn cho 1 số vấn đề :

+ Lễ nghi ???
+ Ăn mặc, "nói năng lúc vào nhà gái"
+ .........

Thật sự "lúc này đang kẹt tiền nên mới đi thuê bộ Vest. hết 150 K ...

Với bộ này thì nên thắt cà vạt màu gì cho hợp ....

Nhờ mọi người cho ý kiến nhé !!

Michico
19-08-2008, 08:21
màu xanh chuối, cực nổi luôn

phan_nguyen
19-08-2008, 08:35
Mặc áo Vest với quần túi hộp, thắt 2 cái cavat luôn.
PS : nếu bạn muốn là người tiên phong có cách tổ chức đám cưới kiểu mới thì nên tổ chức theo kiểu miền núi :D

C15thanhtrung
19-08-2008, 09:16
Mặc áo Vest với quần túi hộp, thắt 2 cái cavat luôn.
PS : nếu bạn muốn là người tiên phong có cách tổ chức đám cưới kiểu mới thì nên tổ chức theo kiểu miền núi :D

là sao hả bạn !!!! cụ thể hơn được không ??

Còn màu xanh lá chuối ..thì chưa thấy ai chơi màu này

hoply
19-08-2008, 09:22
Cravat bạn nên chọn theo mầu áo Chemise, mặc màu sáng bạn nên chọn màu đối lập. Cravat chon các gam màu nóng.

Không biết bạn làm lễ ăn hỏi hay dạm ngõ, cũng đơn giản. Bạn ra hàng thuê tráp mua trầu cau luôn thể, nhờ người già, hoặc các bác làm trưởng đoàn.

Các chi phí nên tiétkieemj thôi để sau này đỡ lo

Dennis Bergkamp
19-08-2008, 11:23
Ra mấy tiệm chuyên làm mâm cỗ đó bác (Nghề của tụi nó nên tụi nó rành nhất), quần áo ko cần màu mè mà chỉ lịch sự là được rồi, làm sao để đôi bên tự nhiên, thoải mái với nhau để tạo sự thân tình. Cưới vợ là giai đoạn cuối của tình yêu của đôi lứa sau khi tìm hiểu nhau cặn kẽ, cùng nhau vượt qua 1 số khó khăn, thông cảm và tôn trọng những tích cách riêng. Còn khi cưới xong chuyện gì xảy ra thì em ko dám chắc :D.

Vĩnh Thắng
19-08-2008, 11:28
Chuyện quan trọng của đời người !!!

Tưởng bác mới cưới xong, chưa biết làm cách nào để có em bé thì anh em còn chỉ giúp bác được... chứ chuyện cỏn con thế nào mà cũng hỏi thì bác coi thường anh em làng Mùi quá rồi!

lol

NaCl
19-08-2008, 11:32
Nhất Bác rồi nhé, được anh em tư vấn cho từ A đến Z, không có thằng ku thì sẽ lại có con bé rồi ^^

MichaelTuanAnh
19-08-2008, 11:35
mặc áo dài, đầu đóng khố, chân đi giày Boot. Đảm bảo bạn sẽ "rất hợp với giáng em"

Dennis Bergkamp
19-08-2008, 11:35
Tưởng bác mới cưới xong, chưa biết làm cách nào để có em bé thì anh em còn chỉ giúp bác được... chứ chuyện cỏn con thế nào mà cũng hỏi thì bác coi thường anh em làng Mùi quá rồi!

lol

Nói thì hay lắm nhưng là nhân vật chính thì thằng nào chẳng lo lắng hay quýnh lên :punk:.

Michico
19-08-2008, 11:41
là sao hả bạn !!!! cụ thể hơn được không ??

Còn màu xanh lá chuối ..thì chưa thấy ai chơi màu này
chưa ai chơi mà mình chơi mới nổi, chẳng phải bác đang muốn gây ấn tượng mạnh với bên nhà gái đó sao

Dennis Bergkamp
19-08-2008, 11:53
Áo xanh chuối quần màu cam, cà vạt màu xanh da trời đậm. Đảm bảo :D.

vbox
19-08-2008, 12:04
Chúc bác hạnh phúc, sau ngày cưới có gì vô mấy pro trong này chỉ luôn cho. Nhưng mấy ổng chuyên đi nói xấu bà xã.
Lại một người nữa ra đi tìm đường cứu nước.:D

Michico
19-08-2008, 12:36
Chúc bác hạnh phúc, sau ngày cưới có gì vô mấy pro trong này chỉ luôn cho. Nhưng mấy ổng chuyên đi nói xấu bà xã.
Lại một người nữa ra đi tìm đường cứu nước.:D

Lại một người nữa ghi tên trong bảng vàng "anh dũng hi sinh"

dly
19-08-2008, 12:42
Dạm ngõ

Mặc người lớn nói gần xa
Tội gì không lẻn xuống nhà ... hôn em

( Thơ tình Bùi Chí Vinh )

banquyen.riav
19-08-2008, 14:22
Lấy vợ thêm gánh nặng :D:D:D. Chúc bạn hạnh phúc

s.code
19-08-2008, 14:25
Thật tiếc.... Lại một người nữa đưa cổ vào tròng. Hội độc thân lại mất đi 1 người.

buinguyenvan82
19-08-2008, 14:26
Phải chú mừng người ta chứ, các chú này

Dennis Bergkamp
19-08-2008, 16:10
Dạm ngõ

Mặc người lớn nói gần xa
Tội gì không lẻn xuống nhà ... hôn em

( Thơ tình Bùi Chí Vinh )

Lão này cổ hủ rồi, giới trẻ chả ai lại lẻn xuống bếp cả. Bác cứ đường hoàng "giở trò" ngay trước mặt các cụ:

Tình huống 4: Home sweet home!

Đúng như cái tên của nó, không có nơi đâu thực hiện việc sờ hiệu quả như ngôi nhà thân yêu. Tuy nhiên vấn đề là sờ ở nhà anh hay ở nhà chị, sờ lúc có người khác ở nhà hay khi chỉ có 2 đứa ngồi với nhau. DM xin được phân tích:

Nhà anh hay nhà chị, chúng ta đều có thể thực hiện được (xem phần sau)
Sờ lúc có người hay không người, đều được cả, và tất nhiên khi không có ai khác ở nhà, chúng ta sẽ có cơ hội tiến sâu hơn (sâu tới đâu thì chương sau sẽ nói rõ hơn ).

Khi chỉ có 2 anh chị ở nhà, lúc đó nhà ai không quan trọng, anh ku cứ đưa chị nào nào phòng, đóng kín cửa lại, lao vào và .... taaa daaaaaaaa .
Lưu ý khi thực hiện, một số em gái bề ngòai vô cùng hiền dịu, nhẹ nhàng, nhưng khi chỉ có 2 người, thú tính nổi dậy, quay sang lạm dụng các anh một cách vô cùng thô bạo. Điển hình như trường hợp bạn Nguyễn Văn K. là giảng viên Thể Hình ở L.Đ., cưa em Nguyễn Thị V. là cô giáo trường mầm non. Cứ tưởng em này yểu điệu thục nữ, ai ngờ khi lâm trận, chiến sỹ K của chúng ta không đáp ứng được em V , bị em V dùng thước kẻ nhựa 20cm vụt vào chân. Hiện chiến sỹ K đang điều trị ở viện St Paul, tương lai khá đen tối. Bố của chiến sỹ K đã phải tìm vợ bé, sinh thêm 1 thằng ku khác để nối dõi tông đường.

Khi có người ở nhà (thường là bố mẹ, anh chị em), chúng ta sẽ dùng một cách khác, chậm mà chắc.

"Nơi an tòan nhất chính là tâm của cơn bão"

Áp dụng câu nói này, nơi sờ tốt nhất chính là trước mặt các cụ . Nghe thì khá là phi lý, nhưng anh em suy nghĩ kỹ thêm 1 chút. Các cụ thấy con dắt bồ về nhà, sau đó 2 đứa chui vào phòng, đóng cửa lại. Khi đó các cụ sẽ nghĩ: "Bỏ mẹ, 2 đứa nó đang đóng phim". Nghĩ như thế, 99% các cụ sẽ tìm cách theo dõi, phá đám. Đang sàm sỡ em yêu mà bị các cụ soi, có mà cụt hết cả hứng. Chúng ta chơi cao tay hơn, sờ trước mặt các cụ, thậm chí vừa nói chuyện cùng các cụ, vừa nắn bóp em gái đáng yêu, về phía các cụ đố phát hiện ra, về phía em gái, đố dám ý kiến ý cò.

"Chân lý chính là đây, nằm ở giữa 2 cái chân thật" - DM

Ý tưởng là như vậy, nhưng nếu anh em thực hiện ko đúng cách sẽ làm em gái giật mình, hét toáng lên, các cụ lại chẳng cho mấy cái bạt tai, quá trình sờ của chúng ta sẽ chấm dứt.

"Tất cả vì tương lai sàm sỡ em gái đáng yêu, hãy hành động theo đúng phương pháp" - DM

Sờ trước mặt các cụ có 2 điểm cần lưu ý:
+ Về phía các cụ, phải đánh lạc hướng sự chú ý ra khỏi bàn tay của chúng ta.
+ Về phía em gái, phải cho em gái quen dần, từ sờ nhẹ nhàng tới sờ mạnh mẽ, từ sờ chỗ bình thường tới sờ chỗ sung sướng.

Lý thuyết là vậy, thực hành sẽ như sau: Ngồi sát cạnh em gái trong khi đang nói chuyện cùng các cụ. Buôn dưa lê một hồi, bạn hãy hướng câu chuyện về 1 đồ vật trong phòng (TV, đồng hồ, tủ tường, PC, lọ hoa, tranh ảnh) và tập trung vào đồ vật này, dĩ nhiên ánh mắt của các cụ sẽ nhìn về phía đồ vật đó. Thời cơ đã đến, bạn nhẹ nhàng đặt tay lên người em gái, "ấy" nhẹ nhàng 1 cái rồi lại nhẹ nhàng buông tay ra. Cứ như vậy, mỗi lần đánh lạc hướng, bạn lại 1 lần ghé thăm cơ thể em gái, cường độ cũng mạnh dần, vị trí cũng tiến dần tới nơi "sảng khoái". Đỉnh cao của nghệ thuật nắn bóp trước mặt phụ huynh, đó là bạn không để các cụ phát hiện, lực bóp của bạn tạo thành đồ thị hình sin, hơi thở của em gái nhanh dần đều với số gia 0.25 nhịp / s, cơ thể em gái chuyển động đều với tốc độ 1cm / s về phía bạn, trong khi cặp mặt của phụ huynh dao động điều hòa giữa các đồ vật trong phòng theo sự điều khiển của lời bạn nói.

Loạt bài bí kíp cua gái là của tác giả Duy Minh

phmdcnm
19-08-2008, 16:56

+ Lễ nghi ???
+ .........

Thật sự "lúc này đang kẹt tiền nên mới đi thuê bộ Vest. hết 150 K ...

Với bộ này thì nên thắt cà vạt màu gì cho hợp ....

Nhờ mọi người cho ý kiến nhé !!
tôi thấy bộ vest này không có gì đặc biệt, quá bình thường và không sang trọng chút nào bác ạ.
Thông cảm cho tui nói thẳng nhé

vbox
19-08-2008, 17:17
sao mấy cha chưa vợ lại là mấy cha tư vấn tích cực nhất nhỉ :D

Không phải lài tư vấn, mà là "tiễn bạn lên đường".
Người ra đi không hẹn ngày trở lại :D

troctroi
19-08-2008, 20:09
Chú rể không quan trọng bằng cô dâu, chỉ cần sạch sẽ là đủ rồi , nên đầu tư vào cô dâu thì có lời hơn.

và không được quên mấy cô phù dâu, trước khi cưới phải đưa nàng đi thử quần áo ..., hôm cưới thì lẻn ra phía sau hôn nàng theo lời khuyên của DLY.

box_84
19-08-2008, 20:24
Ôi, thượng đế ơi! Lại một người bên con lãnh án chung thân khổ sai...!
"Vô cùng thương tiếc báo tin..."

anticafe
19-08-2008, 20:47

+ Lễ nghi ???
+ .........

Chuyện lễ nghi thì để người lớn lo thôi bạn ơi. Trong chuyện cưới hỏi này người già người ta khó tính lắm, mình làm chuyện gì cũng người ta cũng để ý hết đó.
Tốt hơn là để ông bà già của bạn đứng ra nói chuyện. Tham khảo thêm kinh nghiệm lúc làm lễ ra mắt nhà gái (như thắp nhang, quỳ lạy, dâng trầu cau...) là đc rồi.
Từ lúc vô SG học tới giờ, tui đi phụ rể 2 đám cưới của gia chủ rồi đó. Nhờ vậy mà học hỏi thêm đc kha khá kinh nghiệm. Tiếc la giờ vẫn còn một mình.

BoTayConGaQuay
19-08-2008, 22:39
đúng rồi, lễ nghi, ăn nói để người lớn người ta lo, bác lo chi cho mau già. Quan trọng là bác & người ấy đã thực sự mặn nồng chưa, nếu đã mặn nồng thì các cụ có nói gì cũng phải cho cưới thôi :D, còn nếu chưa có gì, mà qua đòi cướic thì có trời mới biết kết quả như thế nào.

Dennis Bergkamp
20-08-2008, 00:19
Có nên bỏ 1 chút chất gây nghiện vô ấm trà ko nhỉ? Các cụ uống xong là tinh thần phơi phới, vui vẻ có lẽ mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn :D.

C15thanhtrung
20-08-2008, 08:33
Chuyện lễ nghi thì để người lớn lo thôi bạn ơi. Trong chuyện cưới hỏi này người già người ta khó tính lắm, mình làm chuyện gì cũng người ta cũng để ý hết đó.
Tốt hơn là để ông bà già của bạn đứng ra nói chuyện. Tham khảo thêm kinh nghiệm lúc làm lễ ra mắt nhà gái (như thắp nhang, quỳ lạy, dâng trầu cau...) là đc rồi.
Từ lúc vô SG học tới giờ, tui đi phụ rể 2 đám cưới của gia chủ rồi đó. Nhờ vậy mà học hỏi thêm đc kha khá kinh nghiệm. Tiếc la giờ vẫn còn một mình.

Bạn giúp tôi với !! mấy cha nội kia nói linh tinh ko, >>> rồi đến lúc mấy cha đó cũng tự vào "rọ" như thôi thôi !!

dly
20-08-2008, 08:41
Qua đây tham khảo về trang phục: http://www.ddth.com/showthread.php?t=210980 :D

Việc qua trọng nhất của chú rể là ... lột đồ cô dâu