PDA

View Full Version : cách xóa window media player 9??

hattieu189
18-08-2008, 21:54
mình có con wmp bản 9 mà xài lâu rùi, thấy dủm wa, mình muốn remove để cài con 11 mà chẳng thấy file unintall đâu cả.ai giúp mình với.

tphu
18-08-2008, 21:56
cứ cài cái 11 vào...

hattieu189
18-08-2008, 21:59
cứ cài cái 11 vào...
mình cài vào rồi, mà vẫn như vậy.

windows_xp2
19-08-2008, 00:21
mình có con wmp bản 9 mà xài lâu rùi, thấy dủm wa, mình muốn remove để cài con 11 mà chẳng thấy file unintall đâu cả.ai giúp mình với.
Start -> Control Panel -> Add or remove Programs -> Add/Remove Windows Components -> Bỏ dấu check trong ô Windows Media Player -> Next -> Finish.

The Old Man
19-08-2008, 01:11
Đây là một mánh (trick) cho XP (không cho Vista):
1. Trước nhất vào C:\Windows\inf\ tìm cái file sysoc.inf. Full path của nó là C:\Windows\inf\sysoc.inf.
2. Copy nó thành sysoc2.inf để phòng hờ trục trặc.
3. Mở file sysoc.inf ra edit (bằng NotePad). Mổi hàng là một component được hiễn thị trong hôp thoại Add/Remove Windows Components của Controll Panel.
4. Xóa chử HIDE cho phẩn component (bị ẩn) mà ban muốn nó hiễn thi để Uninstall. Nhớ đừng có xóa cái dấu phẩy ",". Trong trường hợp này là là cái WIndow Media Player bạn muốn uninstall.
5. Save cái file sysoc.inf xong rồi reboot máy lại.
Khi vào trở lại Windows vào Control Panel , tìm Add/Remove Windows Components bạn sẽ thấy
cái bạn muốn uninstall có đó cho bạn.
Với cách này bạn có thế uninstall các thứ khác như MSN Messenger, Media Player, MSN Explorer, Microsoft Games và các thứ khác bị HIDE trong đó.

Lâu quá không dùng Xp không biết là còn đúng thế không.

BangPleiku
19-08-2008, 11:22
Cám ơn The Old Man rất nhiều, bài viết này rất hay.

anhtuan1066
20-08-2008, 20:38
mình cài vào rồi, mà vẫn như vậy.
Tôi thấy việc cài đặt WMP11 tuy khó nhưng đâu cần phải remove WMP9 chứ!
Chắc bạn không biết cài hoặc việc cài đặt có trục trặc sao đó!
Tôi nhớ mang mang khi cài các trình WMP thì nó bắt ta phải bật chức năng System Restore, không biết bạn đã bật nó lên chưa?
Còn nữa, việc cài WMP11 nếu thực hiện trên bản Windows không có bản quyền thì khá nhiêu khê, phải trải qua khá nhiều quá trình và khởi động đi khởi động lại mấy lần...
Tôi nhớ không lầm toàn bộ tiến trình đựoc thực hiện thứ tự như sau:
1> Active Windows
2> Khởi động lại máy tính
3> Giãi nén file cài đặt vào 1 thư mục
4> Vào thư mục này và cài từng file .exe một (hình như mổi lần cài xong 1 món phải khởi động lại máy tính, chỉ cần 1 món bị đơ xem như toàn bộ quá trình toi mạng)
Lâu lắm rồi tôi cũng không nhớ chi tiết, nhưng đại khái là vậy!
Bạn có thể mô tả chi tiết bạn đã cài WMP11 như thế nào không?

hattieu189
26-08-2008, 17:43
Start -> Control Panel -> Add or remove Programs -> Add/Remove Windows Components -> Bỏ dấu check trong ô Windows Media Player -> Next -> Finish.

mình làm giống vậy rồi mà rôt cuộc chỉ xóa cái icon ở ngoài destokp thôi. vào ổ đĩa D mình chạy lại vẫn đc.

Chu Nho
27-08-2008, 08:44
Mua đĩa windows mới có WMP 11 về repair lai là ok,chắc chỉ có cách này mới giúp dc bạn

hattieu189
27-08-2008, 11:09
Mua đĩa windows mới có WMP 11 về repair lai là ok,chắc chỉ có cách này mới giúp dc bạn

hì hì, mua đĩa thì nói chi nữa bạn.

gon87
27-08-2008, 11:27
Chẳng hiểu bạn cài WMP11 như thế nào nữa.Bạn ko cần phải remove WMP9 đâu. Bạn vào trang chủ của microsoft Down bản chính thức về,kích đúp vào là xong. http://www.microsoft.com/windows/windowsmedia/player/11/default.aspx

Không cần remove WMP9 đâu.Khi cài xong nó tự remove.Nên nhớ phải tắt kết nối internet khi cài đặt.

Nếu bạn kích đúp mà ko cài được.Bạn giải nén nó ra.Cài lần lượt các file

1.Wmp11
2wmpappcompat
3.wmdbexport
4.WindowsXp-MSconpackV1-x86
5.umdf.
6.wmfdist11

Đảm bảo thành công.Mình cài suôt mà

hattieu189
27-08-2008, 16:38
Chẳng hiểu bạn cài WMP11 như thế nào nữa.Bạn ko cần phải remove WMP9 đâu. Bạn vào trang chủ của microsoft Down bản chính thức về,kích đúp vào là xong. http://www.microsoft.com/windows/windowsmedia/player/11/default.aspx

Không cần remove WMP9 đâu.Khi cài xong nó tự remove.Nên nhớ phải tắt kết nối internet khi cài đặt.

Nếu bạn kích đúp mà ko cài được.Bạn giải nén nó ra.Cài lần lượt các file

1.Wmp11
2wmpappcompat
3.wmdbexport
4.WindowsXp-MSconpackV1-x86
5.umdf.
6.wmfdist11

Đảm bảo thành công.Mình cài suôt mà
ủa, hì. thế WMP free hả bạn, mình cứ tưởng la trial nên ko dám down. vậy thanks bạn nha.:D:D