PDA

View Full Version : có ai biết làm cho USB nhận trong dos không, chỉ mình với

babyinnocent
18-08-2008, 14:39
có ai biết làm cho usb nhận trong dos không. chỉ cho mình với. thanks

sirandy
18-08-2008, 20:43
Thường thì trong BIOS nó có phần config đề nhận cổng USB trong Dos mà. Tốt hơn bạn nên nói là cần nhận USB từ DOS để làm gì thì rõ ràng hơn.

ninjapro
19-08-2008, 00:54
1. Bạn boot bằng Hidren Boot, nó sẽ nhận được USB
2. Bạn setup trong BIOS để boot bằng USB - USB phải có files khởi động DOS

inoutbox
20-08-2008, 09:21
ban oi không phải maind nào cũng nhận được usb Trong dos đâu chu' chi co maind chip set tù 945 trở lên mói có thể nhân da dc thui . ban vao biso set boot tu usb la ok

babyinnocent
21-08-2008, 15:35
tại vì mình có 1 USB laptop. bây giờ mình gắn vào máy PC đễ cứu dữ liệu. tại USB Laptop bị virus làm ẩn toàn bộ file trong ổ D. truy xuất vào rất chậm. có ai có cách nào không. chỉ mình với. thanks

banmai_ty
13-05-2009, 12:40
Bác nào biết giúp em với máy em chỉ nhận USB trong win mà ko thấy trong Bios, trước nó vẫn nhận bình thường hôm qua cắm cái usb của thằng bạn có chứa virus vào giờ thì nó ko nhận nữa mà chỉ nhận trong win thôi.
bác nào biết giúp em với.

dinhanhency
13-05-2009, 13:03
Bác nào biết giúp em với máy em chỉ nhận USB trong win mà ko thấy trong Bios, trước nó vẫn nhận bình thường hôm qua cắm cái usb của thằng bạn có chứa virus vào giờ thì nó ko nhận nữa mà chỉ nhận trong win thôi.
bác nào biết giúp em với.

bạn không đọc các reply ở trên ah(ninjapro )? Dùng hirent boot khởi động sau đó chọn Dos support USB. Nản quá đi.

banmai_ty
13-05-2009, 13:19
bạn không đọc các reply ở trên ah(ninjapro )? Dùng hirent boot khởi động sau đó chọn Dos support USB. Nản quá đi.

Mình có đọc rồi và mọi ngày mình vẫn vào được bình thường nhưng hôm qua cắm cái usb của thằng bạn vào trong đó có virus thì bị như vậy.mình thử mọi cách vẫn không được,reset bios vẫn không được sang máy khác thì vẫn ok, vào win vẫn nhận bình thường chỉ riêng trong dos và bios là không thấy thôi.
Huhu mọi lần vẫn boot được từ usb giờ thì ko được nữa rồi,..tức quá đi con virus quái ác.

tam_giang
13-05-2009, 15:21
Bạn thử theo cách trong đây chưa ?

http://bootdisk.com/usb.htm