PDA

View Full Version : hỏi về google

mywin123
16-08-2008, 19:57
tôi muốn xóa những từ mình đã đánh vào thanh công cụ tìm kiếm của google để người khác không biết tôi đã từng tra từ gì thì làm thế nào ????
rất mong giúp đỡ

gettingstar
16-08-2008, 20:04
nếu bạn dùng firefox bấm vào tool chọn clear private data , chon mục save form and search history còn mấy cái # để trống.

cnnedogawa
16-08-2008, 20:06
Nếu xài FF thì vào Tools -> Clear Private Data (Ctrl + Shift + Del)-> Clear Private Data Now.
Nếu xài IE thì Tools-> Internet Options-> chọn tab General-> Delete -> Delete form

tanky
16-08-2008, 20:07
Trong ô đánh từ tra có cái dòng chữ xóa lược sử, bấm vào đó để xóa. Bác tra từ gì mà không muốn cho người khác thấy, hay là các từ :w00t:

comifend
17-08-2008, 00:34
hjc...chắc làm việc đen tối wá nên xóa thôi..hehe.mấy bác chỉ hết rồi.chính xác 100%.

mywin123
17-08-2008, 23:50
thank mọi người , mình dùng IE , nhưng khi vào tools rồi vào option > general > chi co delete cookies mình vào đó và ok , rồi vào cả clear history > ok nhưng khi mở google thì những từ mình vừa tra vẫn còn đó , làm sao đây các bạn

windows_xp2
18-08-2008, 00:13
thank mọi người , mình dùng IE , nhưng khi vào tools rồi vào option > general > chi co delete cookies mình vào đó và ok , rồi vào cả clear history > ok nhưng khi mở google thì những từ mình vừa tra vẫn còn đó , làm sao đây các bạn
1. Bạn có thể làm theo cách sau:
- Xóa cookies: Tools > Internet Options > General > chọn Delete Cookies.
- Xóa history: Tools > Internet Options > Clear History.
- Xóa cache: Chọn Tools > Internet Options > Settings dưới thẻ General > chọn View Files để mở danh sách các tập tin. Bạn có thể xóa từng file bằng cách nhấn chuột phải, chọn Delete hoặc từ thẻ General, chọn Delete Files > Delete all offline content > OK > OK.
2. Bạn cũng có thể download phần mềm CCleaner (http://www.ccleaner.com/download/builds/downloading-portable) (mình giới thiệu cho bạn bản Portable CCleaner, chỉ cần giải nén rồi dùng luôn mà không phải cài đặt) về dùng.

dongian
18-08-2008, 08:43
Có 1 cách thủ công đơn giản là bạn đặt con trỏ vào ô search của Google, nhấn nút xuống để hiện danh sách các từ đã tra rồi nhấn nút Delete để xoá các từ đó.

phmdcnm
18-08-2008, 09:09
Có 1 cách thủ công đơn giản là bạn đặt con trỏ vào ô search của Google, nhấn nút xuống để hiện danh sách các từ đã tra rồi nhấn nút Delete để xoá các từ đó.
Cách này chỉ đúng nếu dùng Firefox thôi bạn, còn IE không có tác dụng.

@mywin123: bạn vào IE, chọn Tools sau đó bấm và delete cookies lẫn delete file (nhớ đánh dầu delete all offline content).
Chúc thành công!