PDA

View Full Version : Có lỗi trong keyboard của Laptop và không thể cài đặt hệ điều hành

tacuong
16-08-2008, 15:33
Chào tất cả mọi người, chúc mọi người một ngày cuối tuần vui vẽ. Các bạn ơi có thể giúp mình vấn đề này được không.

Mình có thằng bạn có chiếc laptop compaq x1000 xịn. Nhưng không hiểu sao tự nhiên keyboard nó bị thế nào ý mà đánh sai hết, đánh chữ thì ra số. Mình bảo là đổi ngôn ngữ của bàn phìm nhưng thực tế thì bàn phím vẫn là US.

Mà cài đặt lại hệ điều hành thì nó không cho, nó cứ bắt repair hoài. Tuy nhiên repair lên xong rùi nó vẫn chứng nào tật nấy.

Có bạn nào đã gặp trường hợp này chưa chỉ giúp mình với.

Thanks.

hunteryugi
16-08-2008, 16:02
Thử ra ngoài dos xem còn bị không ^^ (dùng disk boot chẳng hạn)

ngondensang2007
16-08-2008, 20:24
Chào tất cả mọi người, chúc mọi người một ngày cuối tuần vui vẽ. Các bạn ơi có thể giúp mình vấn đề này được không.

Mình có thằng bạn có chiếc laptop compaq x1000 xịn. Nhưng không hiểu sao tự nhiên keyboard nó bị thế nào ý mà đánh sai hết, đánh chữ thì ra số. Mình bảo là đổi ngôn ngữ của bàn phìm nhưng thực tế thì bàn phím vẫn là US.

Mà cài đặt lại hệ điều hành thì nó không cho, nó cứ bắt repair hoài. Tuy nhiên repair lên xong rùi nó vẫn chứng nào tật nấy.

Có bạn nào đã gặp trường hợp này chưa chỉ giúp mình với.

Thanks.

pác xem lại chế độ Numlock cho em đi
trong MTXT Numlock là Fn+F ( em ko rõ F mấy nữa pác à vì ko có MTXT ở đây để mà ngó xem thế nào ) pác cứ thử xem cái từ Numlock ở ở phím F mấy thì nhấn vào là ổn
cái này chỉ là do pác để chế độ đó thôi tắt đi là hết liền à chứ chẳng có hỏng hóc gì đâu
Pác cứ thử xem đi nhé
Chúc pác thành công

budda_adt
16-08-2008, 22:09
mình sợ bạn đang để chế độ bàn phím ở ngôn ngữ nào đấy , tàu chẳng hạn

garungh5n1
16-08-2008, 23:02
tắt chức năng numlock đi. khi nào tren bàn phím mà đèn numlock ko sáng nữa la dc