PDA

View Full Version : xin cho hỏi các bác Mod và Ad

Lord_of_monsters
07-07-2003, 17:00
em không biết là tại sao dạo này em post bài mơi lại toàn bị những ngừoi(mod..) kêu rằng em post từ nơi khác về
thế trên diễn đàn có luật nào cấm post các bào khác về không ?
nếu có nó ở trang nào cho em đọc qua với, có một số bài nói thật thì cop về rùi post luôn cho anh em xem chứ có được đặc quyền gì đâu thế mà cũng bị chỉ trích, thế em mới dùng hai chữ ST9 sưu tầm về) vãn bị nói nọ kia

vậy cho em hỏi em đúng hay sai, rất mong được đóng góp cho ý kiến. nói cho cùng không phải ai cũng biết mọi thứ, em chỉ mang những cái mới về diễn đàn ta để mọi ngưòi những ngừoi chưa biết học tập thế là sai hay sao. rất mong những người biết rồi thì thôi để những ngwừoi chưa biết học tập

vikhoa
07-07-2003, 17:28
Em phải ghi rõ nguồn của bài viết đó, có tên hoặc nick của tác giả càng tốt. Không nên chỉ ghi 2 chữ Sưu tầm không thôi.

vanlang
07-07-2003, 18:42
hê hê .. bởi vậy tui mới không sưu tầm .. tui cứ lấy bài của tui post tùm lum hết mà hổng sợ .. hê hê ..mà ai chửi bác thì người đó ác thật .. bác đem kiến thức đến hổng nhận thì thôi chứ sao chửi ác thế nhỉ

timdehoc
07-07-2003, 21:30
hê hê .. bởi vậy tui mới không sưu tầm .. tui cứ lấy bài của tui post tùm lum hết mà hổng sợ .. hê hê ..mà ai chửi bác thì người đó ác thật .. bác đem kiến thức đến hổng nhận thì thôi chứ sao chửi ác thế nhỉ
Nếu bạn khổ công mới viết được một bài mà người khác lại đăng khơi khơi mà không đề tên của bạn ở dưới thì bạn nghĩ sao nhỉ.
Vấn nạn bản quyền của Việt Nam bắt đầu từ những việc nhỏ như thết này đấy.

Lord_of_monsters
08-07-2003, 08:37
à cuối cùng bác cũng hiện ra ấy à, tui nói cho bác tìm để học biết nhé, bác nói thế nhưng thật ra tui cũng khôg biết bài chính xác của ai cả, như bác có đua ra địa chỉ cụ thể xuất sứ của bài tui cũng đưa ra địa chỉ xuất sứ của nó vậy thật ra nó từ đâu vậy, làm sao tui có thể đưa đúng tên được, bác nói như vậy thật ra có đúng không ?
bác có nghĩ thế lấy tên của tác giả nào dính vổ
ví như bkav thì biết rõ những cái không biết thì tui viết ST là sai à
hay bác là Mod thích nói thế nào cũng đúng không nói lý à

monkey
08-07-2003, 08:46
to Lord_of_monsters: nếu đã có ý tốt viết chữ Sưu tầm bên dưới, thì bạn nên cố thêm chút xíu nữa, nói rõ sưu tầm từ đâu? link? hay báo nào đó.

to timdehoc: nếu bạn biết nguồn gốc xuất xứ của bài đó thì bạn vui lòng edit lại và điền thêm nguồn gốc của bài viết (chức năng của mod muh). Không nên làm căng thằng không khí như vậy. Thân

Ghost1982
08-07-2003, 10:35
Nói đúng lắm đã ST thì phải viết rõ tác giả và xuất xứ nữa, nếu ai đã xem bài XP A-->Z của tôi thì rõ rồi. Mà tên LOM thì ít viết bài lắm nên không biết công sức bỏ ra của người viết, chỉ toàn ăn sẵn bằng cách Copy và Past thì sao hiểu được.

vanlang
08-07-2003, 13:20
úi trùi thui lại cãi nữa rùi .. bài tui bỏ công ra viết nên tui chưa hỉu gi hết .. với lại tui ít sưu tầm lắm .. timdehoc đừng có chửi tui thế chứ

real_time
08-07-2003, 14:46
giải quyết như vậy là ổn rồi! Thôi đi chớ lại chúng ta stop vấn đề này ở đây!

vanlang
08-07-2003, 15:02
hê hê .. hổng bít bác mon có chịu sì tốp không nữa

Yuris_revenge
10-07-2003, 08:12
Nếu bài viết mà Yuris copy có hai chữ Sưu Tầm thì Yuris phải làm sao đây hixhix khổ thật????????