PDA

View Full Version : cái này rất hay

Lord_of_monsters
07-07-2003, 13:48
nếu bạn muốn win chào bằng tiếng của bạn rất đơn giản
thu tiếng nói của bạn thành một dạng file wav, bạn cần có một cái microphone và cắm vào lỗ míc trên cạc sound. nhớ phải đánh dấu phần sêlct trong volume control /recording control muố điều chỉnh to hay nhỏ nhấn start-program-accessories-entertanment-volume control. trên menu option chọn properties nhắp recording, nhấn microphone rùi ấn ọk ấn nút start-all programs-accessories-entertainment-sound recorder. rùi ấn nút record mầu đỏ. rùi nói cái gì bác thích. sau đó ghi lại. sau kho làm xong nhấn vào hình cái loa trên systray ấy khi hiện lên các bác chọn sound and audio device propertiẹs
trong program event chon start window nhấn vào phần ghi tiếng vừa tạo ở trên, hưạc có thể bạn cho một bản nhạc vào đấy thé là mỗi khi khởi động máy, nhạc sẽ kêu, hay đấy chứ

timdehoc
07-07-2003, 14:38
Cái này hình như nằm trong trang web kickme.to/tuanvinh hay kickme.to/kennythanh gì đó.

Lord_of_monsters
07-07-2003, 16:31
dạ vâng cũng gần đúng vì ngừoi ta lại chép từ một chỗ nào khác ấy anh ạ, không dám nói em chép cái ấy từ bên
www.vdcmedia.com thì phải
còn của ai tác giả chính em không biết, em chỉ post lên cho anh em coi chứ có ý gì mà bác phải chỉ này chỉ nọ như thế

vanlang
07-07-2003, 18:14
cái mô tui hổng cần học ở đâu cũng bít hết .. nhưng mà thằng win nó chỉ chịu file .wav thôi sao ấy .. tui có bài nhạc hay lắm .. nén bằng .mp3 mà nó hổng chịu .. tui chuyển sang .wave nó cũng hổng chịu lun

Ba_Phi
07-07-2003, 18:50
to vanlang: đúng thế. Nó chỉ chạy file wav thôi.
Riêng trường hợp của bác mà ko được thì có thể do file đó bự quá. Chứ tôi vẫn thay khối file wav vào đó thôi.
Có thể file đó dài quá (thời gian) nên nó ko chịu chạy. Bác thử file bé hơn xem. Mà bác convert sang wav theo cách nào? Liệu có đúng cách ko? Hồi đầu tôi nhà quê lắm, cứ nghĩ đổi tên file là xong? Hóa ra là convert thì vẫn hơn.

Lord_of_monsters
09-07-2003, 14:11
bác chỉ hạn chế trong 10 đến 13 giây thui chứ to hơn win nó không tải và chạy đâu, do vậy bác cắt bớt file đi, chứ bác cứ gắn vào là chạy, tui còn dùng click chuột thế là có loạt đại bác bắn ầm ầm trong vong hai giây, vì vậy cứ làm nhỏ nó nhận hết