PDA

View Full Version : Ai la trùm xử lí bad sector...?

someone
06-07-2003, 21:31
Xin hỏi các ông trùm xl bad sector công cụ hay phần mềm nào xử lí bad hiệu quả nhất (đã thử qua lowformat, một số phần mềm xử lí hdd của các hãng mà cũng pó tay). Xin chỉ giáo...
xin nêu 1 số phương pháp tẩy,khoanh vùng bad trên ổ cứng hiệu quả nhất.Xin đa tạ. :kiss: :kiss:

duclee
06-07-2003, 22:44
vào box raop vặt có một bài nổi tiếng lém, hehe, xạo quá

someone
12-07-2003, 09:50
To Duclee:
Đừng quá cảnh giác như vậy hãy chứng tỏ mình đi..!please..!!!

NHL(c)
12-07-2003, 12:08
bad sector có thể xử lý bằng các tool cơ bản của Microsoft OS đó

NumPad0
12-07-2003, 14:43
Các trình DM cũng có cách để xử lí BS mà ! Thực ra những sector bị bad là vất đi ! Nhưng nếu bạn dùng Win9x/Me thì bạn cần phải có một trình để ngăn không cho OS ghi data lên những sector đó ! Còn nếu bạn dùng những OS chuyên nghiệp như là Win2K/XP hay là Linux thì bạn chẳng cần vì các OS đó không bao giờ ghi data vào bad sec cả !

chunghp
12-07-2003, 15:19
ducklee có giới thiệu HDD Regenerator đó.
Này các bác ơi, ngoài ra còn có cách xử lý nào khác nữa không?

KNC_computer
12-07-2003, 16:26
pa` con cho em học hỏi với đi , em mới biết cách che phủ vung bét thui :d
Có phần mếm nào hay hông pà con

duclee
12-07-2003, 16:45
To Duclee:
Đừng quá cảnh giác như vậy hãy chứng tỏ mình đi..!please..!!!

tôi không hiểu ý của bạn sao khi đánh vậy, nhưng nếu bạn cho rằng tôi wảng cáo bản thân thì thôi, việc tôi trả lời bạn như vậy là vui thôi, tôi sẽ nhớ nick của bạn mà không khoe khoang nữa ....

someone
14-07-2003, 18:51
To Duclee:
Tôi hiểu ý bạn ,tôi hoàn toàn không có ý nói bạn khoe khoang (nhưng câu trả lời :"tôi sẽ ...khoang nữa" lại ...!!!), nói cho vui vậy thôi chứ không biết mới hỏi chứ bộ..! Ai cũng muốn diễn đàn là nơi giao lưu học hỏi để mở rộng kiến thức của mình nên mỗi câu hỏi và trả lời là rất cần thiết cho mỗi ng và diễn đàn.
rất mong sự hồi âm cua bạn. Thân..........!!!