PDA

View Full Version : quên pass đăng nhập windows

bien_xanh_78
12-08-2008, 10:14
các bác ơi cứu tớ với, tớ mới vừa bước vào lĩnh vực tin học nên kiến thức còn kém lắm. hôm bửa tớ có cài đặc lại windows và đặc pass nhưng hôm nay lại quên mất pass rối nên không vào đc win, bác nào có cách gì lấy lại pass không chỉ cho tớ với tớ cảm ơn nhiều lắm lắm

ducmlc
12-08-2008, 10:44
bạn cần dùng một đĩa boot9.1 vào đó remove pass. khởi động lại máy an F8 vào safe mode chọn admin vào contro panel chọn use acc bỏ pass là ok

_River_
12-08-2008, 11:48
bạn cần dùng một đĩa boot9.1 vào đó remove pass. khởi động lại máy an F8 vào safe mode chọn admin vào contro panel chọn use acc bỏ pass là ok

Mới biết máy tính thôi mà chỉ thế này có mà tèo luôn! Cài lại win đi cho quen!

thinhnguyenhuu
12-08-2008, 11:55
ko biết lúc cài Win bác có đặt pass cho aministrator ko? nếu ko thì khi khời động bạn nhấn CTl + Alt+ Del 2 lần
Rùi nó hiện ra Acc của admin máy tính, bạn Enter thử ( nếu ko có pass thì ok đó ) vào rùi remove cái pass của acc bác đi

ngondensang2007
12-08-2008, 13:39

em nể mỗi pác này khi đọc xong em cứ cười nên cười xuống
pác đã cho đĩa boot 9.1 vào rồi clear pass trắng rồi thì cần gì phải vào safe mode cho nó mất thời gian ra hả pác

comifend
13-08-2008, 01:09
hjc...có mấy chủ đề này mà cứ nói mãi...chán thiệt.lúc đăng nhập ấn ctrl+alt+dele..đánh lệnh administrator---->control panel--->vào user--->remove pas.xong.không được cài lại win..nhớ ghost lại sau khi cài

The Old Man
13-08-2008, 02:41
Cứ mồi lần thấy cách chỉ "ctrl+alt+dele..đánh lệnh administrator là xong, dể ẹc", là tôi nóng gà.

bien_xanh_78
13-08-2008, 07:37
cảm ơn các bác đã chỉ bảo nhé! ước gì được mời các bác đi uống cafe và nói chuyện nhỉ, chắc em sẽ học thêm được nhiều điều hay ho lắm hén

thinhnguyenhuu
13-08-2008, 08:53
cảm ơn các bác đã chỉ bảo nhé! ước gì được mời các bác đi uống cafe và nói chuyện nhỉ, chắc em sẽ học thêm được nhiều điều hay ho lắm hén

Sao lại khách sáo quá như thế...heheh :D:Đ:
Chỉ là cafe thôi mà " ước gì " rồi..làm như café khó khăn lắm vậy...
Tui thì gà TH , nhưng café thì nhanh lắm...:D
Chuyện cái pass của bác okay là đc rùi
Thân...

bien_xanh_78
13-08-2008, 14:17
nếu administrator cũng bị cài pass thì làm thế nào nhỉ?

BangPleiku
13-08-2008, 14:58
nếu user ADmin cũng cài pass mà bạn quên thì có 2 nữa:
một là dùng một máy khác chạy chương trình phá pass win (hic quên tên mất rùi)sau đó vào máy mình (bằng Dos) chép file SAM về xử...
hai là cài lại Win.
mình biết thế nhưng chưa thử cách 1 bao giờ hình như chương trình là Windows password recovery thì phải.
các bạn chỉ giáo thêm nhe

langtuphidao
13-08-2008, 15:31
Bạn dùng đĩa Hiren's BootCD.

Đưa đĩa CD Hiren's Boot vào ổ CDROM, tiến hành restart lại máy.

Mẹo : dùng các phím mũi tên lên xuống để di chuyển đến mục cần chọn
hoặc dùng các phím số để di chuyển, nhấn Enter để lựa chọn có hiệu lực.

Màn hình giao diện Hiren's Boot xuất hiện, chọn Start BootCD

Chọn Password & Registry Tools...>> Active Password Changer .......

Để CD tự load lện, ở đây chúng ta chỉ chú ý đến việc làm thế nào để ******** pass của window, đến đây chọn Choose Logical Drive , nhấn 1 và Enter.

Hệ điều hành (HDH) sẽ liệt kê tất cả các partition ( ổ đĩa vật lý). Chúng ta sẽ chọn partition chứa hệ điếu hành, vì đây là nơi sẽ lưu mọi thông tin về users và password khi chúng ta đăng nhập, thường sẽ nằm ở ổ (C), và nếu như thế bạn sẽ nhấn 0 và Enter.

Chờ trong giây lát để chương trình quét...

Toàn bộ Password của các user đều được lưu vào tập tin có tên là SAM, nhấn Enter để tiếp tục.

Chương trình sẽ quét toàn bộ Partition chứa HDH, và liệt kê mọi tài quản user kể cả user Administrator. Bây giờ bạn có thế xóa pass của user mà mình muốn, như trường hợp của bạn muốn xóa pass của ông tướng Administrator thì bạn sẽ nhấn '0' và Enter.

Bảng lựa chọn kiểu pass cần xóa, bạn nên chọn 'Clear this User's password', nhấn Y để tiến hành xóa pass, đến đây mọi thứ đã OK Man.

Nhấn tố hợp phím Ctrl+Alt+Delete để Restart lại máy. Và bây giờ bạn có thể vào thẳng Window với quyền administrator.

Chúc bạn thành công!

ngondensang2007
13-08-2008, 15:42
@comifend&@TOM :
adminnistrator mà đặt pass thì pác tính sao ?

@comifend
cài lại win thế dữ liệu ổ C pác tính để đi đâu ?
Có mỗi cái lỗi quên pass mà pác bắt người ta cài win thì tổ tốn thời gian ra.

@langtuphidao
công nhận pác chịu khó vào Hiren's BootCD ghi chép lại rùi post bài thiệt.Cái này thì em chào thua thôi chỉ bít cách làm theo thói quen phá pass chứ bắt em viết ra thì em có mà hóa mày chóng cả mặt

thoimaem
13-08-2008, 15:47
gửi email cho bác BILL cứu chứ sao :D

bien_xanh_78
15-08-2008, 10:17
cảm ơn langtuphidao và mọi người đã tận tình chỉ bảo cho mình nghen.
TỨ HẢI GIAI HUYNH ĐỆ quả thật là không sai

quang121
16-08-2008, 07:25
khởi động lại máy an F8 vào safe mode chọn admin vào contro panel chọn use acc bỏ pass là ok

Lỡ đè lên admin rồi thì làm sao?