PDA

View Full Version : giúp em ad content cho site tiếng việt - helppppppp

nhontran_pm
11-08-2008, 22:32
Hi all
Tình hình là lúc đầu gà, lỡ dùng trang này để đăng ký adsense và chọn ngôn ngữ là tiếng việt, và bây giờ chỉ có cái hộp search, chán :noexpress.
Làm thế nào để có ad content cho site này. Mấy bác giúp em nhé
Thank

Egoldviet
11-08-2008, 23:02
Làm site tiếng nước ngoài đi,
quy tắc đầu tiên là site tiếng ngoại quốc, thà viết sai lăng nhăng sai be bét, hay dùng rewrite script, hay copy y nguyên cũng còn hơn site tiếng Việt

nhontran_pm
11-08-2008, 23:17
uh, nhưng có cách nào ko mấy bác

qingsong
11-08-2008, 23:39
Làm một site tiếng anh, apply GA lại, cái kia chắc bỏ, nội dung lên google gõ: free articles, thấy cái đề tài nào hay hay, hiểu hiểu, copy về site, nhớ đầy đủ cả tên tuổi, chữ ký, link...của từng bài để tránh vi phạm bản quyền.

nhc1987
12-08-2008, 00:04
Chài, đã là free article mà còn bản quyền gì nữa bác.

BoTayConGaQuay
12-08-2008, 00:28
Chài, đã là free article mà còn bản quyền gì nữa bác.free to re-print, re-publish, nhưng cần đảm bảo resource box cho người ta: author name, link. Quan trọng là cái back link, vì author nó cũng giống như chúng ta, thay vì đi spam trên forum thì nó sẽ làm article, ai copy về publish lên thì phải publish luôn cái link đó, coi như ta tặng cho nó 1 back link (và ngược lại nó cho ta sử dụng bài của nó ko mất tiền).

Tui cũng đang tính viết article đây, đợi thi lấy xong bằng A sẽ bắt tay vào "sáng tác" lol

nhc1987
12-08-2008, 01:19
Oì cái tool auto của em nó ko chèn link author vào. Thoai kệ, nó kiện cái nào mình xóa cái đó. Chừng nào kiện hẵng hay lol

Khoaabcdef
12-08-2008, 10:49
@ NHC: Cho tui xin cái tool đi ^^

nhc1987
12-08-2008, 11:14
@Khoa: bác search trong 4rum sẽ thấy á. Tool của bác vuacuagai :D

hikaruanh
12-08-2008, 11:26
bác upload lun cho anh em đi, search khi nào mới ra :D

nhontran_pm
12-08-2008, 20:18
ặc, mấy bác có cách nào giúp em cái, đang cần thật mà

yoyogirl
12-08-2008, 20:27
hmmm site tiếng việt thì cho dù đặt ads nó cũng chẳng hiện ra đâu :(

vuacuagai
12-08-2008, 20:37
free to re-print, re-publish, nhưng cần đảm bảo resource box cho người ta: author name, link. Quan trọng là cái back link, vì author nó cũng giống như chúng ta, thay vì đi spam trên forum thì nó sẽ làm article, ai copy về publish lên thì phải publish luôn cái link đó, coi như ta tặng cho nó 1 back link (và ngược lại nó cho ta sử dụng bài của nó ko mất tiền).

Tui cũng đang tính viết article đây, đợi thi lấy xong bằng A sẽ bắt tay vào "sáng tác" lol

Em đã từng upload 1 list gồm hơn 400 artcle directories (có kèm thông số PR và alexa đàng hoàng) lên mà chả thấy bác nào xài cả. Chắc có lẽ mọi người xem thường mấy cái article directories đó.

Em thì rất thích nó vì nó ko đòi hỏi mình phải đặt backlink trở lại nó như mấy cái directory kia, và lẹ nữa. Nếu cần cù thì sau 1 tuần cũng được một mớ backlink.

To BoTayConGaQuay: nếu bác viết bài về weight loss, martial art, cancer, cell phone thì pm em nhé, em publish bài của bác ngây mà ko cần review lol

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Oì cái tool auto của em nó ko chèn link author vào. Thoai kệ, nó kiện cái nào mình xóa cái đó. Chừng nào kiện hẵng hay lol

tool của em bác nâng cấp nó lên đó hả? hay là tool mới vậy, tò mò quá đi lol

qingsong
12-08-2008, 20:48
List của bác đâu nhỉ? Mà làm biếng ngồi reg 400 cái acc quá, ai có rồi mượn post tý đi:)
Còn site tiếng V thì trình cỡ VNN mới targeted ads nổi thôi:D

vuacuagai
12-08-2008, 22:52
List của bác đâu nhỉ? Mà làm biếng ngồi reg 400 cái acc quá, ai có rồi mượn post tý đi:)
Còn site tiếng V thì trình cỡ VNN mới targeted ads nổi thôi:D

hehe, kiếm tiền thì đâu có dễ bác, phải đổ mồ hôi sôi nước mắt chứ.

BoTayConGaQuay
12-08-2008, 23:01
To BoTayConGaQuay: nếu bác viết bài về weight loss, martial art, cancer, cell phone thì pm em nhé, em publish bài của bác ngây mà ko cần reviewThanks bác, nhưng mà tui đang luyện thi bằng A tiếng Anh bác ạ :D, nên chắc chưa thể "sáng tác" được.

vuacuagai
12-08-2008, 23:09
http://www.mediafire.com/?hgf28gozjba
Đây em gửi các bác.

Google với Alexa update nên em update PR và alexa chưa kịp nhưng không đến nỗi là sai trầm trọng.

To tui_la_tiamo: em pm bác rồi đấy nhé lol

Egoldviet
12-08-2008, 23:38
thank you vina miu .

thaidesign
12-08-2008, 23:44
http://www.mediafire.com/?hgf28gozjba
Đây em gửi các bác.

Google với Alexa update nên em update PR và alexa chưa kịp nhưng không đến nỗi là sai trầm trọng.

To tui_la_tiamo: em pm bác rồi đấy nhé lol

Thanks http://www.phamthai.info/@blog/images/emot/thumbnail/13.gif

nhc1987
12-08-2008, 23:59
@Vuacuagai: em phát triển cái tool của bác á. Tool bác nói chung là cơ bản, dễ hiểu, em phát triển cảm thấy phù hợp thì em xài :P

vuacuagai
13-08-2008, 07:51
@Vuacuagai: em phát triển cái tool của bác á. Tool bác nói chung là cơ bản, dễ hiểu, em phát triển cảm thấy phù hợp thì em xài :P

lol, mừng quá, vậy mà cứ tưởng em viết lung tung, chẳng ai hiểu chứ. Thú thật là em lập trình như 2 lúa ấy :)

thaidesign
13-08-2008, 14:53
lol, mừng quá, vậy mà cứ tưởng em viết lung tung, chẳng ai hiểu chứ. Thú thật là em lập trình như 2 lúa ấy :)

Lập trình đc thì quá giỏi rồi, em nhìn vô đống code thì http://www.phamthai.info/@blog/images/emot/thumbnail/16.gif

vuacuagai
13-08-2008, 15:48
Lập trình đc thì quá giỏi rồi, em nhìn vô đống code thì http://www.phamthai.info/@blog/images/emot/thumbnail/16.gif

bác nói quá lol