PDA

View Full Version : Google cấm mua bán traffic trên các site đặt adsense

myclip
11-08-2008, 14:49
Nghe mấy bác thảo luận mua traffic giá rẻ để chơi adsense, hôm nay Google thẳng tay trừng phạt và thông báo chính thức trên blog của mình rồi nhé

Càng ngày kiếm cháo của Google càng khó khăn rồi:

http://adsense.blogspot.com/2008/08/defining-invalid-clicks-and-click-fraud.html

Các bác cẩn thận nhé

download free
11-08-2008, 14:59
sao nó biết mua bán traffic. exchange link có gọi là mua bán ko, dựa vào đâu để nó đánh giá thế bạn

TonyViet9x
11-08-2008, 15:20
Hic, cái này khó nhỉ, cấm cả mình đi mua ads cho web à!

xipam
11-08-2008, 15:30
defining-invalid-clicks-and-click-fraud mà ?????

TonyViet9x
11-08-2008, 15:39
Bác này spam quá đáng rùi, làm em hết hồn, nó mà cấm thì adword của nó để cho ma nào mua!

tui_là_tiamo
11-08-2008, 15:55
đâu đâu có thấy đâu
short ơi là short

TieuThapNhatLang
11-08-2008, 16:16
The same principles above apply to ad impressions and conversions as well. Some sources of invalid impressions include, but are not limited to:

Excessive page refreshes, generated either manually or automatically

Third-party programs with user incentives, such as paid-to-surf or auto-surf programs

Third-party programs for purchasing fixed amounts of traffic, e.g. "$10 for 1,000 page views"

Vậy là chuẩn bi mất traffic rồi Y_Y
Đành phải đi SEO tiếp

tui_là_tiamo
11-08-2008, 16:18
Vậy là chuẩn bi mất traffic rồi Y_Y
Đành phải đi SEO tiếp

Hô hô
mình có mua bán gì traffic đâu nên khỏi lo

TieuThapNhatLang
11-08-2008, 16:30
Nguy hiểm ghê, cái này có lâu rồi mà giờ mới để ý, traffic exchange cũng có nguy cơ ^__^

We occasionally receive questions from publishers interested in using traffic exchanges to bring traffic to their site. While these services may help advertise your site, we don't recommend using them, as they may also result in similar invalid activity. We realise that you may have questions about a specific traffic service and whether it could potentially create invalid impressions or clicks. However, please understand that we're unable to comment on any particular third-party service

https://www.google.com/adsense/support/bin/answer.py?answer=81555&topic=8426

vuacuagai
11-08-2008, 16:31
em cũng thế, traffic chính của em vẫn là SE, rồi social network, đang tập tành chơi adword. Bác nào rành adword xin chỉ giáo em với lol

myclip
11-08-2008, 16:41
defining-invalid-clicks-and-click-fraud mà ?????

no đưa ra cả ví dụ đó thôi:

# Excessive page refreshes, generated either manually or automatically
# Third-party programs with user incentives, such as paid-to-surf or auto-surf programs
# Third-party programs for purchasing fixed amounts of traffic, e.g. "$10 for 1,000 page views"

Đọc kỹ đi bác

VNTTN
11-08-2008, 16:59
Mới biết ăn thịt GÀ, thế mà dạo này GÀ dịch nhiều quá! Chán thế không biết!

hikaruanh
11-08-2008, 18:06
Third-party programs for purchasing fixed amounts of traffic, e.g. "$10 for 1,000 page views" cái này là chương trình do site mình tổ chức dạng popunder, chứ exchange hay buy ads ở adword hay adengage thì có sao đâu, bác cứ hù em :D

xipam
11-08-2008, 19:31
thg rexona bị làm sao ý nhỉ

# Excessive page refreshes, generated either manually or automatically
# Third-party programs with user incentives, such as paid-to-surf or auto-surf programs
# Third-party programs for purchasing fixed amounts of traffic, e.g. "$10 for 1,000 page views"

em chả thấy ví dụ nó *** gì đến cấm mua bán traffic sạch cả :D

tui_là_tiamo
11-08-2008, 19:33
em cũng thế, traffic chính của em vẫn là SE, rồi social network, đang tập tành chơi adword. Bác nào rành adword xin chỉ giáo em với lol

chỉ anh em vài chiêu sài social network đi
reg mấy site này mà chẳng biết làm gì rứa :((

vuacuagai
11-08-2008, 20:00
hihi, bác lại giở trò dụ khị nữa rồi, bác mà không biết, ai biết đây lol

tui_là_tiamo
11-08-2008, 20:15
hihi, bác lại giở trò dụ khị nữa rồi, bác mà không biết, ai biết đây lol

hức, sao cứ bảo bác share tips lại bảo anh em giấu nghề :(
Biết thì đã ko phải lên tiếng học hỏi :((

bogiayeu
11-08-2008, 20:59
bênh ngoai la` liên kêt', bắt tay, bênh trong là gì đố nó biết :D

BoTayConGaQuay
12-08-2008, 22:59
Traffic từ SE là chắc cú nhất, nhất là khi thằng SE đó lại là google :D

iamvietnam
13-08-2008, 09:15
Biết thì đã ko phải lên tiếng học hỏi :((

Vào spam thì có, họa hỏi quái gì. Có gì mà học ở đây

BoTayConGaQuay
13-08-2008, 14:41
chỉ anh em vài chiêu sài social network đi
reg mấy site này mà chẳng biết làm gì rứa :((Reg xong thì đi kiếm các bác khác để vote exchange (kiểu tui vote cho anh, anh vote cho tui)

vuacuagai
13-08-2008, 16:01
Reg xong thì đi kiếm các bác khác để vote exchange (kiểu tui vote cho anh, anh vote cho tui)

kiểu như bác nó biết mà ban thì cũng khổ lol. Em từng suy nghĩ như bác, em có 1 account ở propeller trong đó số lượng member lên đến hơn 1000 và đó là mỏ traffic của em, nhưng bị ban rồi :crying:, nó bảo Mày lợi dụng mạng xã hội để làm điều vụ lợi, tao ban cho mày chừa. StumbleUpon thì em xém bị, còn Digg thì ban không kịp ngáp.

Theo em thì tùy nội dung mà chọn cái social network nào cho phù hợp rồi làm. Nhiều hình ảnh, video thì nên làm stumbleupon, nhiều text và hot news thì digg.... mỗi social network có những đặc trưng khác nhau. Và quan trọng nhất là cách cư xử trên đó ra sao. Hiền quá thì không có ăn, bạo quá thì bị ban. Ngây cả problogger mới bị ban ở stumbleupon nữa đấy (chỉ ban domain thôi).

Nếu muốn học cách sử dụng các social network sao cho tốt, nên đọc blog của ông này nè doshdosh.com (tụi em tôn ổng làm ông tổ internet marketing lol).

vuacuagai
13-08-2008, 16:02
má ơi :bored:, sao bài của em bị post 2 lần vậy. Mod ơi xóa giúp em với

nhc1987
13-08-2008, 19:36
Hix em từng bị ban một cái ở digg vì khi mới reg nick đâu có biết gì đâu. Mỗi ngày ngồi digg 20 posts. Sau 2 ngày bị đi bụi lol

Traffic thì blog của em thấy đến nhiều nhất từ blogcatalog, sau đó là digg. Còn mấy cái kia hẻm thấy visitor nào hết chơn lol

Egoldviet
13-08-2008, 20:05
khoái nhất doshdosh
Hồi bé có làm cái site theo phong cách manga của DD. lúc đầu thì tử tế lắm nội dung phong phú, ảnh lành mạnh tươi tắn, nhưng dần dần hóa thành ... X3 phá lưới

vuacuagai
13-08-2008, 21:04
khoái nhất doshdosh
Hồi bé có làm cái site theo phong cách manga của DD. lúc đầu thì tử tế lắm nội dung phong phú, ảnh lành mạnh tươi tắn, nhưng dần dần hóa thành ... X3 phá lưới

hehe lol