PDA

View Full Version : Cai Winsp2 nhưng các chương trình cũ vẫn còn

brkhoa
11-08-2008, 10:09
Em cài win xp sp2 lại, khi cài nó hỏi có yêu cầu format không, em đã chon format. Nhưng khi hoàn tất thì các chương trình cũ vẫn còn. Không hiểu lý do tại sao??
Cho hỏi thêm, em nghe nói muốn format hoàn toàn thì phải dùng CD boot, nên dùng CD nào để boot, còn nếu em không muốn boot bằng CD mà muốn vào DOS để format thì phải làm thế nào. Làm sao để vào được DOS?

fushina
11-08-2008, 11:27
nếu các trương trình bạn cài ở ổ D hoặc E hay các ổ khác ngoài ổ C thì sau khi cài win thì nó vẫn còn, khi cài win nó hỏi format là format ổ C chứ không phải format toàn ổ đĩa

Son Dau Bac
11-08-2008, 14:25
Chương trình cũ đó nằm ở ổ khác ngoài ổ C đúng không, hãy chịu khó xóa nó đi nhé .. Có phải những chương trình còn lại đó không chạy được nữa dúng không ?

spyware547
11-08-2008, 15:30
các bác ơi cho em hỏi vơi: có bác nào biết dùng hiren's boot không
chia sẻ cho em cách format với

brkhoa
11-08-2008, 16:34
Ý tui nói là các chương trình đã cài trên ổ C vẫn còn, mặc dù lúc cài nó có hỏi tui có format không thì tui đã chọn format

haioc
11-08-2008, 16:40
Nói chung là boot trước khi cài win thì ok!

sinhvienvn2005
11-08-2008, 17:07
Thế này bạn ạ: cài trong môi trường window mà ko boot thì những folders trong partition này vẫn còn tồn tại và 1 số chương trình ko yêu cầu confirm hệ thống thì vẫn có thể sử dụng đc!
Dùng đĩa LHT để boot! ra hàng nói người ta bán cho!
Ko dùng đĩa boot mà vào Dos format thì chỉ có thể format những partition ko có chứa win đang chạy thôi! ví dụ win cài C thì chỉ format đc D,E,... thôi!

gon87
11-08-2008, 17:33
Cho tui hỏi tý, mình vào đĩa BOOT rồi thì làm sao để có dấu nháy của dos,Tui toàn vào 1 chương trình nào đó, rồi sau đó thoát ra thế là có dấu nháy DOS, nhưng làm thế nào để có dấu nháy của DOS luôn bây giờ.

ngondensang2007
11-08-2008, 18:56
Cho tui hỏi tý, mình vào đĩa BOOT rồi thì làm sao để có dấu nháy của dos,Tui toàn vào 1 chương trình nào đó, rồi sau đó thoát ra thế là có dấu nháy DOS, nhưng làm thế nào để có dấu nháy của DOS luôn bây giờ.

xài đĩa boot khác thường đĩa này có kèm theo win 98