PDA

View Full Version : để sử dụng HDH Windows SP2 có Bản quyền(Sưu tầm)

dathoasongngoc
10-08-2008, 04:36
Sử dụng Hệ điều hành Windows có bản quyền ? Sao lại không nhi?
Bữa trước khi máy mình có vấn đề, mình muốn cài lại Win thì thằng bạn đến và share cho cái key WIN bản quyền, mình dùng thử thấy quá tuyệt vời !
Lợi ích của Win bản quyền đó là các ứng dụng của Microsoft sẽ được tự động update lên bản mới nhất như IE7,WMP11,Windows Defender hay bất cứ cái gị có check bản quyền của Microsoft.
Còn tác hại hả ? Mình chưa thấy có tác hại j, mấy cái phần mềm đó vẫn chạy ngon, cái giá để mua đc đĩa WIN bản quyền mà Microsoft đang kêu gọi là hơn 450$ thì phải, thế thì tội gì nhỉ ? hì hì
Cách làm nhé !
* Bạn cài lại Win, dùng cái key ở dưới là đủ ( thay nó bằng key trên đĩa lậu nó có ghi nha )
DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B
* Nếu bạn không muốn cài lại Win thì ******** theo cách sau
Đầu tiên các bạn vào Start ,Run,gõ Regedit rùi tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents
Ở ô bên phải nhấn chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì (ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn). Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh: ( tốt nhất là copy cho nhanh rồi paste vào, chẳng lo sai :D )
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows.Đừng lo hãy chọn :
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
- Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key
Các bạn hãy nhập cái key này nha (đây là key xịn đấy nhé !)
Đánh xong hãy nhấn Update.Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm,hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa,khởi động lại Windows. Khởi động lại xong hãy vào Run, đánh tiếp
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
Vậy là Windows đã có bản quyền rùi đó.
Sử dụng Hệ điều hành Windows có bản quyền ? Sao lại không nhi?
Bữa trước khi máy mình có vấn đề, mình muốn cài lại Win thì thằng bạn đến và share cho cái key WIN bản quyền, mình dùng thử thấy quá tuyệt vời !
Lợi ích của Win bản quyền đó là các ứng dụng của Microsoft sẽ được tự động update lên bản mới nhất như IE7,WMP11,Windows Defender hay bất cứ cái gị có check bản quyền của Microsoft.
Còn tác hại hả ? Mình chưa thấy có tác hại j, mấy cái phần mềm đó vẫn chạy ngon, cái giá để mua đc đĩa WIN bản quyền mà Microsoft đang kêu gọi là hơn 450$ thì phải, thế thì tội gì nhỉ ? hì hì
Cách làm nhé !
* Bạn cài lại Win, dùng cái key ở dưới là đủ ( thay nó bằng key trên đĩa lậu nó có ghi nha )
* Nếu bạn không muốn cài lại Win thì ******** theo cách sau
Đầu tiên các bạn vào Start ,Run,gõ Regedit rùi tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents
Ở ô bên phải nhấn chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì (ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn). Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh: ( tốt nhất là copy cho nhanh rồi paste vào, chẳng lo sai :D )
Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows.Đừng lo hãy chọn :
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
- Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key
Các bạn hãy nhập cái key này nha (đây là key xịn đấy nhé !)
Đánh xong hãy nhấn Update.Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm,hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa,khởi động lại Windows. Khởi động lại xong hãy vào Run, đánh tiếp
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
Vậy là Windows đã có bản quyền rùi đó.
Chúc bạn thành công ! .

vickynguyen
10-08-2008, 07:56
Thông tin hữu ích cho ai chưa biết!
(Tuy nhiên cách này mình đã làm từ cách đây 3 năm rồi! Vui nhỉ!!!)

tin_truc22
10-08-2008, 08:53
Tội gì cực quá cài Ubuntu 30 phút là xong.

DO DONG HIEN
10-08-2008, 09:31
cai nay post lai cua ai do, tu lau lam rui.De nghi khong sao chep, chi post nhung cai moi thui nha.

anhtuan_dt
10-08-2008, 09:52
Cái này thì hay rùi. Nhưng mà cái này có lâu rùi mà bạn. Nhưng hok sao, nó dành cho những ai chưa bít.

summit
10-08-2008, 10:37
Cách này bây giờ hình như ko còn tác dụng, khi update nó vẫn báo windows ko có bản quyền

kbt09
10-08-2008, 11:22
Cách này bây giờ hình như ko còn tác dụng, khi update nó vẫn báo windows ko có bản quyền
Mình nghĩ nó có tác dụng đó . Khi bác muốn việt hóa hoàn toàn Windows thì trước hết bác phải làm cách này để đánh lừa Bill . Mình cũng chưa dám update nhưng mình nghĩ đã đánh lừa được cái vụ kia thì vụ này cũng ngon trớn thôi...

cái này post lại của ai đây pác ta
http://esky.in/index.php?city=lovepark
Vấn đề quan trọng là không phải vấn đề copy bài ở đâu , có hàng trăm trang web , hàng trăm diễn đàn nói về vấn đề này rồi thậm chí nó còn được tóm thành cuốn ebook nữa kìa, vấn đề chính là tính cập nhật của bài viết kia .

superthin
10-08-2008, 11:33
Tưởng đâu bác nào có licence cho enterprise và phát miễn phí cho anh em chứ. Cách đó chả có tác dụng gì sất, nếu bị các ông thanh tra ghé thăm thì mấy ổng phạt cho mà... trắng máu ra chứ đâu có đùa. Phải có cái License trong tay thì mới gọi là có bản quyền được.

ngondensang2007
10-08-2008, 11:37
các pác hay nhẩy người ta mới vào diễn đàn có một bài post hay hay là tốt rùi phải thank cho pác ý một phát chứ.
Bài này cũng ko phải không có ích đâu cái này dùng để sửa lỗi khi microsoft bắt mình mua win bản quyền đó.Cứ khi nào có hình ngôi sao thì phải ko nhớ nữa mà mỗi khi mở máy ra nó bắt đòi bản quyền ý thì các pác làm theo cách trên đảm bảo sẽ hết lỗi đấy lun