PDA

View Full Version : Các Đại Ca Cho Em Hỏi Chút Với

nhithieugia
07-08-2008, 20:22
Em đang sử dụng "Microsoft Office Word 2007", khi đánh văn bản thì thường gặp tình trạng chữ i thành I (VD : đánh chữ "đại" rồi ấn phím cách nó trở thành "đạI" ). Có ai bít xin chỉ dẫn cho em cách khắc phục với (bằng hình ảnh thì càng tốt ah). Em xin cảm ơn trước.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Các bác MOD & SMOD ơi giải quyết cho E vụ này với

ng2van
08-08-2008, 05:03
Tool > Auto Corect > bỏ dấu chọn Replace text as you type > OK

ngondensang2007
08-08-2008, 08:45
Tool > Auto Corect > bỏ dấu chọn Replace text as you type > OK

Cái mà bạn nói chỉ dành cho word 2003 còn đây bạn ý hỏi về word 2007 mà
Mình post cách làm thôi còn hình ảnh thì ko có đâu bạn nhé mún xài hình ảnh lại phải tạo photobucket gì gì đó mình hổng hiểu cho lắm
Bạn mở một file word 2007 ra
bạn chú ý trên cùng bên trái màn hình có biểu tượng logo của office thì bạn kick vào đó rồi chọn word options sẽ hiện ra hộp thoại
bên trái bạn tìm đến mục proofing bên phải bạn kích vào AutoCorrect Option sẽ hiện ra hộp thoại
Đến đấy thì bạn có thể làm theo hướng dẫn của bạn ng2van là bỏ check ở Replace text as you type đi cũng được
còn không thì ở mục đó bên trái (Replace) bạn gõ từ "i" vào bên phải (With) gõ I vào rùi ở dưới sẽ có từ Delete bạn nhấn vào đó rùi nhấn OK là ổn hoặc bạn có thể gõ từ "i" vào cả hai mục rùi tích vào từ Replace gần Delete là được.
Nếu bạn làm theo cách hai thì vẫn xài được tiếng anh ( cái này dành để cho gõ tiếng anh là chủ yếu ) còn không thì làm theo cách 1 của bạn ng2van

Chúc bạn thành công !!!

VNH_Return
08-08-2008, 08:51
Các bác là MOD và SMOD à?
Hay là đại ca của tên này?
Nó hỏi ai thì để người đó trả lời.

nhithieugia
08-08-2008, 14:27
Thanks các bác nhiều, E đã làm theo và đã OK